0032004English Conversation
สนทนาภาษาอังกฤษ
สังกัดมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์, ศึกษาทั่วไป
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2561 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 จันทร์13:00-16:00ศร.305ศร.C6056410    
อาจารย์: อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
สำรองให้:การจัดการการบิน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9821
ทุกชั้นปี
วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13099
48-48-0
2-2-0
7-6-1
สอบกลางภาค: 1 ต.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
นายนพรุจ เขียวนาค
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
สอบปลายภาค: 11 ธ.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
อาจารย์วันทนา รอดประเสริฐ
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
  02 จันทร์09:00-12:00ศร.306ศร.C4038210    
อาจารย์: อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13091
ทุกชั้นปี
40-32-8
8-6-2
สอบกลางภาค: 1 ต.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
นายนพรุจ เขียวนาค
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
สอบปลายภาค: 11 ธ.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วันทนา รอดประเสริฐ
อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
  03 จันทร์13:00-16:00ศร.306ศร.C40301010    
อาจารย์: อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13091
ทุกชั้นปี
40-30-10
10-0-10
สอบกลางภาค: 1 ต.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
อาจารย์วิจิตร์ วิโสรัมย์
สอบปลายภาค: 11 ธ.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
อาจารย์เสกสรร สวัสดิรักษา
อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
  04 พุธ09:00-12:00ศร.306ศร.C4573810    
อาจารย์: อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
สำรองให้:วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9568
สัตวศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9788
สัตวศาสตร์ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9552
ประมง ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9789
ทุกชั้นปี
36-2-34
2-1-1
1-0-1
5-1-4
14-2-12
สอบกลางภาค: 1 ต.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วิจิตร์ วิโสรัมย์
ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
สอบปลายภาค: 11 ธ.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เสกสรร สวัสดิรักษา
ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
  05 ศุกร์09:00-12:00ศร.306ศร.C3936310    
อาจารย์: อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
สำรองให้:พืชศาสตร์-เทียบโอน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13082
พืชศาสตร์-พืชสวน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 13462
พืชศาสตร์-พืชไร่ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 13463
พืชศาสตร์-เทคโนโลยีการผลิตพืชคุณภาพ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 13464
ทุกชั้นปี
15-14-1
17-14-3
6-6-0
1-0-1
3-1-2
สอบกลางภาค: 1 ต.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
อาจารย์วิจิตร์ วิโสรัมย์
อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
สอบปลายภาค: 11 ธ.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เสกสรร สวัสดิรักษา
ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
  06 อาทิตย์16:00-19:00HS 402HSC2018210    
อาจารย์: อาจารย์วรินทร แดนดี
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1012119-17-2
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  04 อังคาร08:00-11:0024602C3025510    
อาจารย์: Mr.Darius Hober
สำรองให้:การตลาด ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9983
ทุกชั้นปี
30-24-6
30-1-29
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 572
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ดนัยกฤต อินทุฤทธิ์
อาจารย์ญาดา ชอบทำดี
ดร.สุนทรวาสิทถ์ คุมมานนท์
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 572
อาจารย์คุมสอบ: ดร.จารุวรรณ นิธิไพบูลย์
อาจารย์วิทยา เจียมธีระนาถ
ดร.สุนทรวาสิทถ์ คุมมานนท์
  05 อังคาร08:00-11:0024402C2525010    
อาจารย์: Mr.Harlim Mahinay De la Mance
สำรองให้:การตลาด ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 998325-25-0
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 453
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ประติมา บุญเจือ
ดร.ภาวิณี ทองแย้ม
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 453
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ภาวิณี ทองแย้ม
อาจารย์ประติมา บุญเจือ
  07 อังคาร08:00-11:0024402C107310    
อาจารย์: Mr.Harlim Mahinay De la Mance
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001810-7-3
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 453
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ประติมา บุญเจือ
ดร.ภาวิณี ทองแย้ม
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 453
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ภาวิณี ทองแย้ม
อาจารย์ประติมา บุญเจือ
  08 พฤหัสบดี15:00-18:0024402C40231710    
อาจารย์: Mr.Harlim Mahinay De la Mance
สำรองให้:เทคโนโลยีสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996440-23-17
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 972
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุธีรา วงศ์อนันทรัพย์
อาจารย์ปรินดา ลาภเจริญวงศ์
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 972
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุธีรา วงศ์อนันทรัพย์
อาจารย์ปรินดา ลาภเจริญวงศ์
  09 อังคาร12:00-15:0023502C2626010    
อาจารย์: ดร.สิรินทร์ สว่างวรรณ
สำรองให้:การท่องเที่ยว ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996226-26-0
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 592
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุภาวดี สายสนิท
อาจารย์ทยาวดี คำพุฒ
อาจารย์กุลบัณฑิต แสงดี
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 592
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ทยาวดี คำพุฒ
อาจารย์สุภาวดี สายสนิท
อาจารย์กุลบัณฑิต แสงดี
  10 ศุกร์12:00-15:0056305C3228410    
อาจารย์: ดร.สิรินทร์ สว่างวรรณ
สำรองให้:การท่องเที่ยว ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996232-28-4
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 973
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์รัฐ บุรีรัตน์
.อาจารย์วิภา ธนานันท์
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 973
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์วิภา ธนานันท์
.อาจารย์รัฐ บุรีรัตน์
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 ศุกร์08:00-11:0024402C40241610    
อาจารย์: Mr.Harlim Mahinay De la Mance
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1000740-24-16
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 562
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สิรินทร์ อุทยานชัย
ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
อาจารย์วัชราภรณ์ ขายม
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 562
อาจารย์คุมสอบ: ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
อาจารย์ขจรจิตร์ ธนะสาร
อาจารย์วัชราภรณ์ ขายม
  06 ศุกร์12:00-15:0024402C3531410    
อาจารย์: Mr.Harlim Mahinay De la Mance
สำรองให้:การตลาด ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 998635-31-4
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 576
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วีรภัทร ภคพงค์พันธุ์
อาจารย์พนา จันทิวาสน์
อาจารย์ดลฤดี ศรีมันตะ
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 576
อาจารย์คุมสอบ: นางสาวกัญญารัตน์ นิ่มตระกูล
อาจารย์วสันต์ รัตนากร
อาจารย์ดลฤดี ศรีมันตะ
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  02 อาทิตย์12:00-15:0057505C40122810    
อาจารย์: อาจารย์เฉลิมขวัญ สุขสม
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10015
ทุกชั้นปี
40-11-29
40-1-39
สอบกลางภาค: 7 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 575
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เฉลิมขวัญ สุขสม
สอบปลายภาค: 9 ธ.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 575
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เฉลิมขวัญ สุขสม
  03 อาทิตย์08:00-11:0058505C3526910    
อาจารย์: อาจารย์ชนุช คล้ายสุวรรณ
สำรองให้:การบัญชี ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10013
ทุกชั้นปี
35-26-9
35-0-35
สอบกลางภาค: 7 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 585
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ชนุช คล้ายสุวรรณ
สอบปลายภาค: 9 ธ.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 585
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ชนุช คล้ายสุวรรณ
 วิทยาเขตจันทบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร13:00-16:001041SCC4038210    
อาจารย์: อาจารย์วาริสา เหมกิตติวัฒน์
สำรองให้:เทคโนโลยีการพัฒนาผลิตภัณฑ์และการจัดการนวัตกรรม ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9901
เทคโนโลยีการเกษตร ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 59 กลุ่ม 10645
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 59 กลุ่ม 10622
20-1-19
30-26-4
10-8-2
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB3 ห้อง 3304
อาจารย์คุมสอบ: ดร.รตบงกช แสนจุ้ม
อาจารย์ศิริจันทร์ ตาใจ
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB3 ห้อง 3304
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เกษม หมั่นธรรม
อาจารย์คมสันต์ สุป้อง
  02 พฤหัสบดี13:00-16:001041SCC3527810    
อาจารย์: อาจารย์วาริสา เหมกิตติวัฒน์
สำรองให้:เทคโนโลยีการผลิตสัตว์ ปี 5 ขึ้นไป รุ่น 57 กลุ่ม 10506
บัญชีบัณฑิต ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9923
10-2-8
30-24-6
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1071
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
อาจารย์สุพิชฌาย์ เพ็ชรสดใส
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1071
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์มาลัย โพธิพันธ์
อาจารย์อัญชณา คุ้มญาติ
  03 อังคาร13:00-16:001071SCC3042610    
อาจารย์: Mrs.Ma.Evangeline L. Wiangsamut
สำรองให้:เทคโนโลยีเครื่องกล ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 992130-4-26
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1041
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อาริสาย์ รุ่งเรืองผล
Mrs.Ma.Evangeline L. Wiangsamut
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1041
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
Mrs.Ma.Evangeline L. Wiangsamut
  04 อังคาร09:00-12:001042SCC3052510    
อาจารย์: อาจารย์วาริสา เหมกิตติวัฒน์
สำรองให้:วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 59 กลุ่ม 1062830-5-25
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1071
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุพิชฌาย์ เพ็ชรสดใส
อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1071
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์มาลัย โพธิพันธ์
อาจารย์อัญชณา คุ้มญาติ
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  05 อังคาร09:00-12:001042SCC105510    
อาจารย์: อาจารย์วาริสา เหมกิตติวัฒน์
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 995040-5-35
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1071
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
อาจารย์สุพิชฌาย์ เพ็ชรสดใส
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1071
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์มาลัย โพธิพันธ์
อาจารย์อัญชณา คุ้มญาติ
  06 อังคาร13:00-16:001071SCC4004010    
อาจารย์: Mrs.Ma.Evangeline L. Wiangsamut
สำรองให้:เทคโนโลยีเครื่องกล ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 993340-0-40
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  07 อังคาร09:00-12:001084SCC60134710    
อาจารย์: Mrs.Ma.Evangeline L. Wiangsamut
สำรองให้:การบัญชี ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1317860-13-47
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1041
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อาริสาย์ รุ่งเรืองผล
Mrs.Ma.Evangeline L. Wiangsamut
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1041
อาจารย์คุมสอบ: Mrs.Ma.Evangeline L. Wiangsamut
อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  08 ไม่มีข้อมูล60174310    
อาจารย์: อาจารย์มัทนา ชาญกิจ
สำรองให้:การบัญชี ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1320760-16-44
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 พุธ09:00-12:00430504C30111910    
อาจารย์: อาจารย์กมนทรรศน์ ชาวนา
สำรองให้:วิศวกรรมศาสตร์และสถาปัตยกรรมศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 11175
วิศวกรรมโยธา ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10043
30-0-30
30-11-19
สอบปลายภาค: 11 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4503
อาจารย์คุมสอบ: ดร.สุธารวดี มัญยานนท์
อาจารย์ไปรมา ดิษฐสมบูรณ์
  02 ไม่มีข้อมูล104610    
อาจารย์: อาจารย์กมนทรรศน์ ชาวนา
สำรองให้:วิศวกรรมก่อสร้าง ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 111565-0-5
สอบปลายภาค: 11 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4503
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ไปรมา ดิษฐสมบูรณ์
ดร.สุธารวดี มัญยานนท์
คำอธิบายรายวิชา
ศัพท์และสำนวนการสนทนาภาษาอังกฤษตามสถานการณ์ต่าง ๆ วัฒนธรรมการสนทนาภาษาอังกฤษ พัฒนาทักษะการสนทนาตาม สถานการณ์ต่างๆ
การจัดการ53 ,ผลิตสัตว์ 55 ,ชีวภาพ 54 ,อาหาร 55 ,สุขภาพสัตว์ 54 ,ประมง 54,ผลิตภัณฑ์ 54,ภูมิทัศน์ 54,วิทย์อาหาร 55,สัตวแพทย 55 ,วิทยคอม 55 ,เศรษฐ 54, เทคโนสาร 55 ,ธุรกิจเกษตร55,โลจิสติกส์ 54,วิศวเกษตร56,อังกฤษเพื่อการสื่อสาร56,การจัดการการบิน56,พืชศาสตร์54,สัตวศาสตร์54,เกษตรกลวิธาน55,เทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรมอาหาร55,เทคโนโลยีการเกษตร55,วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์58,การจัดการ58,สัตวศาสตร์59,การตลาด58,วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์59,ภูมิทัศน์59,การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน59,ประมง59,เทคโนโลยีชีวภาพ59,บัญชี58,วิทย์คอม-บริหาร59,การจัดการโลจิสติกส์ 59.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร59,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,ระบบสารสนเทศ-บริหาร58,บริหารธุรกิจเกษตร59,พืชศาสตร์59,สารสนเทศบริหาร59,อุตสาหกรรมอาหารฯ59,การท่องเที่ยว56,เทคโนโลยีการโฆษณาฯ56เทคโนโลยีมัลติมีเดีย56,เครื่องกล56,อุตสาหการ 56,ไฟฟ้า 56,วิทย์อาหาร-เทคโนโลยีอุตสาหกรรมการเกษตร60,วิศวกรรมก่อสร้าง56,เศรษฐศาสตร์-สังคม59, วิศวกรรมเคมี 58,,ออกแบบอุตสาหกรรม 56
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 หรือ 096-5922813 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    3.226.251.81:25/8/2562 1:56:25