0020001Personality Development
การพัฒนาบุคลิกภาพ
สังกัดมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์, ศึกษาทั่วไป
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2561 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร09:00-12:00ศร.304ศร.C43281510    
อาจารย์: ผศ.รุ่งโรจน์ ไพศาลสมบัติรัตน์
สำรองให้:เทคโนโลยีภูมิทัศน์ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9546
เทคโนโลยีภูมิทัศน์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13119
สัตวศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9784
วิศวกรรมเกษตร ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9799
ทุกชั้นปี
15-9-6
5-0-5
20-18-2
3-0-3
20-1-19
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: นางพิมลพรรณ ศรีภิรมย์
ผศ.รุ่งโรจน์ ไพศาลสมบัติรัตน์
อาจารย์ณฤพลวัทน์ โชติทุม
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.รุ่งโรจน์ ไพศาลสมบัติรัตน์
นายกุลชัย นาคบุปผา
ดร.กิตติศักดิ์ วิธินันทกิตต์
  02 พฤหัสบดี09:00-12:00ศร.304ศร.C5450410    
อาจารย์: ผศ.รุ่งโรจน์ ไพศาลสมบัติรัตน์
สำรองให้:วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9798
วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9844
ประมง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13118
ทุกชั้นปี
17-14-3
22-18-4
15-12-3
10-6-4
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณฤพลวัทน์ โชติทุม
ผศ.รุ่งโรจน์ ไพศาลสมบัติรัตน์
นางพิมลพรรณ ศรีภิรมย์
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: นายกุลชัย นาคบุปผา
ดร.กิตติศักดิ์ วิธินันทกิตต์
ผศ.รุ่งโรจน์ ไพศาลสมบัติรัตน์
  03 เสาร์06:00-08:00AV31103C52310    
  เสาร์12:00-13:00AV31103C      
อาจารย์: อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
สำรองให้:วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 101815-2-3
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  04 เสาร์09:00-12:00HS 504HSC22010    
อาจารย์: อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 101212-2-0
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  02 พุธ12:00-15:0097109C40211910    
อาจารย์: ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
สำรองให้:เศรษฐศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13161
ทุกชั้นปี
40-16-24
40-5-35
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 224
อาจารย์คุมสอบ: รศ.พัชรี ชยากรโศภิต
ว่าที่ร้อยตรีพนิตย์ ทองดี
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 563
อาจารย์คุมสอบ: นายพสิษฐ์ ศรีสุจริต
อาจารย์ประวิทย์ พุ่มพา
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร08:00-11:0045104C3029110    
อาจารย์: ผศ.ไพจิตร ใจหาญ
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10007
ทุกชั้นปี
30-29-1
30-0-30
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 562
อาจารย์คุมสอบ: ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
อาจารย์วัชราภรณ์ ขายม
อาจารย์สิรินทร์ อุทยานชัย
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 432
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
อาจารย์รุจิรา จุลภักดิ์
 วิทยาเขตจันทบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร09:00-12:001092SCC4093110    
อาจารย์: อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 4 ขึ้นไป รุ่น 58 กลุ่ม 1059030-9-21
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก LB3 ห้อง 3306
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ฐิติ หมอรักษา
อาจารย์สมมารถ ศรีประเทือง
  02 พฤหัสบดี09:00-12:001094SCC4646010    
อาจารย์: อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 59 กลุ่ม 10617
เทคโนโลยีการพัฒนาผลิตภัณฑ์และการจัดการนวัตกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13165
40-38-2
15-7-8
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.พรสิณี ดาราพงษ์
อาจารย์ญาณนันท์ สุนทรกิจ
ผศ.รวินิภา ศรีมูล
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์บัญชา เวียงสมุทร
ผศ.ชาติชาย ไชยช่วย
รศ.มาโนชญ์ กูลพฤกษี
  03 พุธ09:00-12:001093SCC4083210    
อาจารย์: อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
สำรองให้:เทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรมอาหาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1320830-7-23
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1072
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
อาจารย์พูลศิริ ประคองภักดิ์
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1072
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อัญชณา คุ้มญาติ
อาจารย์ศิริภา วิทยาพรพิพัฒน์
  10 พฤหัสบดี09:00-12:001094SCC51410    
อาจารย์: อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1072
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
.อาจารย์พูลศิริ ประคองภักดิ์
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1072
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์อัญชณา คุ้มญาติ
.อาจารย์ศิริภา วิทยาพรพิพัฒน์
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  04 อังคาร09:00-12:001092SCC40231710    
อาจารย์: อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1320430-23-7
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก LB3 ห้อง 3306
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ฐิติ หมอรักษา
อาจารย์สมมารถ ศรีประเทือง
  05 พุธ09:00-12:001093SCC30191110    
อาจารย์: อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9928
การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13203
5-2-3
30-17-13
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1072
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
อาจารย์พูลศิริ ประคองภักดิ์
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1072
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อัญชณา คุ้มญาติ
อาจารย์ศิริภา วิทยาพรพิพัฒน์
  06 ศุกร์09:00-12:001092SCC4004010    
อาจารย์: อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 995040-0-40
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  07 ไม่มีข้อมูล60233710    
อาจารย์: อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
สำรองให้:การบัญชี ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1320760-23-37
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  08 ไม่มีข้อมูล30171310    
อาจารย์: อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 993430-17-13
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  09 ไม่มีข้อมูล30111910    
อาจารย์: อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1004230-11-19
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร13:00-16:00430204C3026410    
อาจารย์: ผศ.ดารุวรรณ โรจนสุพจน์
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1321730-25-5
สอบปลายภาค: 15 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4302
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วุฒิชัย ยังสว่าง
อาจารย์ปกาศิต ฮงทอง
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  02 เสาร์09:00-12:0009C30102010    
อาจารย์: อาจารย์เฉลย คงปรีพันธุ์
สำรองให้:วิศวกรรมก่อสร้าง ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 111600-0-0
สอบปลายภาค: 15 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4502
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.สารดา จารุพันธ์
อาจารย์กมนทรรศน์ ชาวนา
คำอธิบายรายวิชา
พื้นฐานเกี่ยวกับบุคลิกภาพ ทฤษฎีบุคลิกภาพ ปัจจัยที่มีอิทธิพลต่อบุคลิกภาพ การปรับตัว มนุษยสัมพันธ์ หลักการปรับปรุงบุคลิกภาพ ฝึกปฏิบัติ เพื่อพัฒนาบุคลิกภาพ
การจัดการ53 ,ผลิตสัตว์ 55 ,ชีวภาพ 54 ,อาหาร 55 ,สุขภาพสัตว์ 54 ,ประมง 54,ผลิตภัณฑ์ 54,ภูมิทัศน์ 54,วิทย์อาหาร 55,สัตวแพทย 55 ,วิทยคอม 55 ,เศรษฐ 54, เทคโนสาร 55 ,ธุรกิจเกษตร55,โลจิสติกส์ 54,วิศวเกษตร56,อังกฤษเพื่อการสื่อสาร56,การจัดการการบิน56,พืชศาสตร์54,สัตวศาสตร์54,เกษตรกลวิธาน55,เทคโนโลยีการเกษตร55,วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์58,การจัดการ58,สัตวศาสตร์59,การจัดการ58,การพัฒนาผลิตภัณฑ์และการจัดการนวัตกรรม59,การตลาด58,วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์59,ภูมิทัศน์59,การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน59,ประมง59,เทคโนโลยีชีวภาพ59,บัญชี58,วิทย์คอม-บริหาร59,การจัดการโลจิสติกส์ 59.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร59,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,ระบบสารสนเทศ-บริหาร58,บริหารธุรกิจเกษตร59,พืชศาสตร์59,สารสนเทศบริหาร59,อุตสาหกรรมอาหารฯ59,การท่องเที่ยว,เทคโนโลยีมัลติมีเดีย56,อุตสาหการ 56,ไฟฟ้า 56,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,เศรษฐศาสตร์-สังคม59, วิศวกรรมเคมี 58,,ออกแบบอุตสาหกรรม 56,สถาปัตยกรรมภายใน 56,วิศวกรรมก่อสร้าง56
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    3.227.2.109:14/10/2562 17:36:04