0010001Life and Social Quality Development
การพัฒนาคุณภาพชีวิตและสังคม
สังกัดมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์, ศึกษาทั่วไป
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2561 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 พุธ09:00-12:00ศร.308ศร.C6058210    
อาจารย์: ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13093
ทุกชั้นปี
60-56-4
5-2-3
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: นางพิมลพรรณ ศรีภิรมย์
ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
นายวิชญะ สมเกียรติ
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ปวีณา เมธีวรกิจ
ผศ.รุ่งโรจน์ ไพศาลสมบัติรัตน์
ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
  02 พุธ13:00-16:00ศร.308ศร.C6055510    
อาจารย์: ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13093
ทุกชั้นปี
60-55-5
5-0-5
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: นายวิชญะ สมเกียรติ
ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
นางพิมลพรรณ ศรีภิรมย์
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ปวีณา เมธีวรกิจ
ผศ.รุ่งโรจน์ ไพศาลสมบัติรัตน์
ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
  03 พฤหัสบดี09:00-12:00ศร.308ศร.C65372810    
อาจารย์: อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13091
เกษตรกลวิธาน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13109
เทคโนโลยีชีวภาพ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13083
ทุกชั้นปี
35-32-3
7-0-7
4-4-0
19-1-18
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ปวีณา เมธีวรกิจ
ดร.รัชดา ไชยเจริญ
อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กฤตยชล ทองธรรมสถิต
อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
  04 พฤหัสบดี13:00-16:00ศร.308ศร.C65461910    
อาจารย์: อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13091
สัตวศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13111
ทุกชั้นปี
35-30-5
16-16-0
14-0-14
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
อาจารย์ปวีณา เมธีวรกิจ
ดร.รัชดา ไชยเจริญ
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กฤตยชล ทองธรรมสถิต
อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
  05 อังคาร09:00-12:00ศร.308ศร.C7670610    
อาจารย์: อาจารย์มนตรี อารีย์
สำรองให้:การจัดการการบิน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9821
การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9800
สัตวศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13117
ทุกชั้นปี
54-47-7
2-2-0
20-19-1
5-2-3
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.211
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณิชากร ทองเปลว
อาจารย์มนตรี อารีย์
นางสาวเอมอร โอฬารรัตน์มณี
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.211
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณิชากร ทองเปลว
อาจารย์มนตรี อารีย์
  06 พฤหัสบดี09:00-12:00ศร.309ศร.C66105610    
อาจารย์: อาจารย์มนตรี อารีย์
สำรองให้:วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13099
อุตสาหกรรมอาหารและการบริการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13085
ทุกชั้นปี
7-6-1
5-4-1
48-0-48
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
อาจารย์ปวีณา เมธีวรกิจ
ดร.รัชดา ไชยเจริญ
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กฤตยชล ทองธรรมสถิต
อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
  07 ศุกร์13:00-16:00ศร.308ศร.C65362910    
อาจารย์: ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
สำรองให้:พืชศาสตร์-เทียบโอน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13082
พืชศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13110
ประมง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13113
ทุกชั้นปี
20-17-3
16-15-1
3-3-0
21-1-20
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.310
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กรธณัญพัฒน์ จอมธนวัฒน์
อาจารย์ศุภสิทธิ์ ประเสริฐลาภ.
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.310
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กรธณัญพัฒน์ จอมธนวัฒน์
อาจารย์เสกสรร สวัสดิรักษา
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  01 พฤหัสบดี12:00-15:0022202C4742510    
อาจารย์: อาจารย์พชรมณ บุญแสน
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13137
ทุกชั้นปี
47-41-6
47-1-46
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 573
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์รัฐิยา ส่งสุข
อาจารย์โฉมฉาย เนื่องจำนงค์
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 577
อาจารย์คุมสอบ: ดร.สรวงภรณ์ สัจภาพพิชิต
นางสาวศิรินทิพ แปลกพงษ์ศิริ
  02 อังคาร08:00-11:0022402C4039110    
อาจารย์: อาจารย์ปรารถนา อังคประสาทชัย
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1314040-39-1
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 231
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.นวลละออ อานามวัฒน์
ดร.วีระ สุภะ
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 234
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กัญญารัตน์ เอี่ยมวันทอง
อาจารย์ณชภัทร พิชญมหุตม์
  03 อังคาร12:00-15:0022402C4036410    
อาจารย์: อาจารย์ปรารถนา อังคประสาทชัย
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13140
ทุกชั้นปี
40-36-4
40-0-40
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 233
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อุไรวรรณ ชาญชลยุทธ
อาจารย์ประภาภัทร ปิยวาจานุสรณ์
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 235
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์รัสรินทร์ พัฒนเมธีวิชญ์
อาจารย์คมกริช นันทะโรจพงศ์
  04 พุธ08:00-11:0022402C1614210    
อาจารย์: อาจารย์ปรารถนา อังคประสาทชัย
สำรองให้:การตลาด ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1312216-14-2
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 577
อาจารย์คุมสอบ: ดร.สรวงภรณ์ สัจภาพพิชิต
อาจารย์เกษร อึ้งสวรรค์
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 585
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อังคณา ลีรัตนานุกูลศิริ
อาจารย์กุลฑีรา จันทนา
  07 พฤหัสบดี08:00-11:0023502C1815310    
อาจารย์: ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
สำรองให้:เศรษฐศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1316118-15-3
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 01 ห้อง 141
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ศิริพงษ์ สุคันธจันทร์
อาจารย์ละอองศรี เหนี่ยงแจ่ม
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 596
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ชุมพล โมฆรัตน์
อาจารย์ขวัญชีวา ไตรพิริยะ
อาจารย์ณัฐพงศ์ ชูโชติถาวร
  08 อังคาร08:00-11:00สหจินดาลัย 1สหจินดาลัยC4037310    
อาจารย์: อาจารย์พชรมณ บุญแสน
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13133
ทุกชั้นปี
40-36-4
40-1-39
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 235
อาจารย์คุมสอบ: นางสาวอมรรัตน์ อังคเศรณีกุล
อาจารย์รัสรินทร์ พัฒนเมธีวิชญ์
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 576
อาจารย์คุมสอบ: ดร.จุฬารัตน์ ศรีกุล
อาจารย์ดลฤดี ศรีมันตะ
นางสาวกัญญารัตน์ นิ่มตระกูล
  09 ศุกร์12:00-15:0059205C4242010    
อาจารย์: อาจารย์ปรารถนา อังคประสาทชัย
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13133
ทุกชั้นปี
40-40-0
41-2-39
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 585
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กุลฑีรา จันทนา
อาจารย์อังคณา ลีรัตนานุกูลศิริ
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 587
อาจารย์คุมสอบ: นายธรรมจักร แสงเพ็ชร์
นายทักษ์ดนัย สามัญ
  10 ศุกร์08:00-11:0022302C4140110    
อาจารย์: อาจารย์พชรมณ บุญแสน
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13133
ทุกชั้นปี
40-39-1
40-1-39
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 587
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ธีรดา บุญพามี
.อาจารย์สุรินทร์ พรหมนุรักษ์กิจ
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 592
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์กุลบัณฑิต แสงดี
.อาจารย์ทยาวดี คำพุฒ
.นางสาวเสาวณีย์ จำรัมย์
  12 พฤหัสบดี12:00-15:0022302C4545010    
อาจารย์: ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13137
การตลาด ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13122
30-30-0
15-15-0
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 575
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์เกียรติ อินรัมย์
.อาจารย์วนิดา ชุติมากุล
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 593
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ละอองศรี เหนี่ยงแจ่ม
.อาจารย์เกศินี สือนิ
 วิทยาเขตจันทบุรี
  01 อังคาร13:00-16:001095SCC3024610    
อาจารย์: อาจารย์สุพิชฌาย์ เพ็ชรสดใส
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 992330-24-6
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก SC ห้อง 1073
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์นลินี ชนะมูล
อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2561 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก SC ห้อง 1073
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์มนัสนันทน์ บุญปาลวงศ์
อาจารย์สมมาตร พรหมพุฒ
  02 ศุกร์13:00-16:004301SB4C30201010    
อาจารย์: อาจารย์ศุภากร สุจริตชัย
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9951
การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13226
เศรษฐศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13179
10-5-5
30-12-18
10-3-7
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก SC ห้อง 1073
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์นลินี ชนะมูล
อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2561 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก LB3 ห้อง 3401/2
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ไกรสร รวยป้อม
อาจารย์ธนะวัฒน์ ชนะวรรโณ
  03 พฤหัสบดี09:00-12:004301SB4C3026410    
อาจารย์: อาจารย์ศุภากร สุจริตชัย
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1316730-26-4
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก SC ห้อง 1092
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อธิคม พฤกษ์ศศิธร
อาจารย์พิศาล ทองนพคุณ
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2561 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก SC ห้อง 1092
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.เจตน์จรรย์ อาจไธสง
อาจารย์บุปผา ภิภพ
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  04 ศุกร์13:00-16:004301SB4C51410    
อาจารย์: อาจารย์ศุภากร สุจริตชัย
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 59 กลุ่ม 10633
ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9950
5-0-5
5-1-4
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก SC ห้อง 1092
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พิศาล ทองนพคุณ
อาจารย์อธิคม พฤกษ์ศศิธร
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2561 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก SC ห้อง 1092
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.เจตน์จรรย์ อาจไธสง
อาจารย์บุปผา ภิภพ
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 ศุกร์09:00-12:00430304C3027310    
อาจารย์: อาจารย์มัณทนาภรณ์ อรุณเรือง
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1321725-25-0
สอบปลายภาค: 11 ธ.ค. 2561 เวลา 13:00 - 16:00 ตึก 04 ห้อง 4303
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์มัณทนาภรณ์ อรุณเรือง
นางดารุวรรณ โรจนสุพจน์
  02 อังคาร13:00-16:00430404C30181210    
อาจารย์: อาจารย์มัณทนาภรณ์ อรุณเรือง
สำรองให้:วิศวกรรมโยธา ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1004330-13-17
สอบปลายภาค: 11 ธ.ค. 2561 เวลา 13:00 - 16:00 ตึก 04 ห้อง 4304
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.จุฬาภรณ์ พวยอ้วน
อาจารย์อรดา ขำอินทร์
คำอธิบายรายวิชา
ปรัชญา และหลักธรรมในการดำรงชีวิต การสร้างแนวความคิดและเจตคติของตนเอง ธรรมะกับการสร้างคุณภาพชีวิต บทบาทหน้าที่และความรับผิดชอบต่อตนเองและผู้อื่น การบริหารและการพัฒนาตนในการดำเนินชีวิตทางสังคม และการร่วมกิจกรรมทางสังคม เทคนิคการครองใจคนและการสร้างผลิตผลในการทำงานอย่างมีคุณภาพ
การจัดการ 53 ,ผลิตสัตว์ 55 ,ชีวภาพ 54 ,สุขภาพสัตว์ 54 ,ผลิตภัณฑ์ 54 ,ภูมิทัศน์ 54,วิทย์อาหาร 55,สัตวแพทย 55 ,วิทยคอม 55 ,เศรษฐ 54 ,เทคสาร 55 ,ธุรกิจเกษตร55,โลจิสติกส์ 54,วิศวเกษตร56,อังกฤษเพื่อการสื่อสาร56,การจัดการการบิน56,ประมง54,พืชศาสตร์54,สัตวศาสตร์54,เกษตรกลวิธาน55,เทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรมอาหาร55,เทคโนโลยีการเกษตร55,วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์58,การจัดการ58,สัตวศาสตร์59,การจัดการ58,พัฒนาผลิตภัณฑ์และการจัดการนวัตกรรม59 , การตลาด58,วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์59,ภูมิทัศน์59,การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน59,ประมง59,เทคโนโลยีชีวภาพ59,บัญชี58,วิทย์คอม-บริหาร59,การจัดการโลจิสติกส์ 59.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร59,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,ระบบสารสนเทศ-บริหาร58,บริหารธุรกิจเกษตร59,พืชศาสตร์59,สารสนเทศบริหาร59,อุตสาหกรรมอาหารฯ59,การท่องเที่ยว56,เทคโนโลยีการโฆษณาฯ56,เทคโนโลยีมัลติมีเดีย56,เครื่องกล 56,อุตสาหการ 56,ไฟฟ้า 56,ออกแบบอุตสาหกรรม56,สถาปัตยกรรมภายใน56,เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม56,วิศวกรรมก่อสร้าง56,การจัดการโลจิสติกส์ 59,ภาษาอังกฤษ56,ท่องเที่ยว56,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,เศรษฐศาสตร์-สังคม 59
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    3.227.235.220:16/9/2562 21:41:45