0032004English Conversation
สนทนาภาษาอังกฤษ
สังกัดมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์, ศึกษาทั่วไป
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 2 / 2561 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร09:00-12:00ศร.305ศร.C56441210    
อาจารย์: อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9822
วิศวกรรมเกษตร ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9799
วิศวกรรมเกษตร ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9572
ทุกชั้นปี
37-36-1
11-3-8
8-3-5
56-2-54
สอบกลางภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.211
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ศิริลักษณ์ มีสุวรรณ
อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
สอบปลายภาค: 1 พ.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.211
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุภาภรณ์ บุญเจริญ
อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
  02 จันทร์13:00-16:00ศร.305ศร.C53312210    
อาจารย์: อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
สำรองให้:เศรษฐศาสตร์ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9577
ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9822
ทุกชั้นปี
14-0-14
38-29-9
52-1-51
สอบกลางภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.211
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
อาจารย์ศิริลักษณ์ มีสุวรรณ
สอบปลายภาค: 1 พ.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.211
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วรัญญา ปรีดาธวัช
อาจารย์สุภาภรณ์ บุญเจริญ
  03 จันทร์09:00-12:00ศร.305ศร.C3531410    
อาจารย์: อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
สำรองให้:การบริหารธุรกิจเกษตร ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9573
ทุกชั้นปี
35-30-5
35-1-34
สอบกลางภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์รังสรรค์ กุฏสำโรง
อาจารย์ภานุมาศ บุญผดุง
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
สอบปลายภาค: 1 พ.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
อาจารย์ธนกฤต จันทร์คง
นายจอมยศ กิจนุกุล
  04 จันทร์13:00-16:00ศร.301ศร.C5856210    
อาจารย์: อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9842
ทุกชั้นปี
58-54-4
58-1-57
สอบกลางภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์รังสรรค์ กุฏสำโรง
อาจารย์ภานุมาศ บุญผดุง
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
สอบปลายภาค: 1 พ.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: นายจอมยศ กิจนุกุล
อาจารย์ธนกฤต จันทร์คง
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
  05 อังคาร13:00-16:00ศร.305ศร.C4040010    
อาจารย์: อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
สำรองให้:เทคโนโลยีภูมิทัศน์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13114
ประมง ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9785
สัตวศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13111
สัตวศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9788
ทุกชั้นปี
1-0-1
16-16-0
16-15-1
1-1-0
34-8-26
สอบกลางภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อุษา สถิตย์มั่น
อาจารย์จงจิต ลิอ่อนรัมย์
นายสหภัทร ชลาชัย
สอบปลายภาค: 1 พ.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สมทบ สันติเบ็ญจกุล
อาจารย์ญาธิปกร ธีระภัทรพลชัย
ดร.นันทน์ปพร ดุรงค์พันธุ์
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  01 จันทร์13:00-16:0024302C40301010    
อาจารย์: Mr.Harlim Mahinay De la Mance
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9961
ทุกชั้นปี
40-25-15
40-5-35
สอบปลายภาค: 23 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 562
อาจารย์คุมสอบ: ดร.สรวงภรณ์ สัจภาพพิชิต
อาจารย์ณัฐพงศ์ ชูโชติถาวร
อาจารย์อัครวุฒิ สื่อประสาร
  02 พฤหัสบดี12:00-15:0057505C40241610    
อาจารย์: Mr.Harlim Mahinay De la Mance
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996140-24-16
สอบปลายภาค: 23 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 01 ห้อง 141
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุธีรา วงศ์อนันทรัพย์
นางสาวศุทธินี พายตะคุ
  03 พฤหัสบดี12:00-15:0057505C4031910    
อาจารย์: Mr.Harlim Mahinay De la Mance
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996140-31-9
สอบปลายภาค: 23 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 01 ห้อง 142
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ธนสร กิรัมย์
นางสาววิลาสินี ชลวิวัฒน์กุล
  05 จันทร์08:00-11:0043304C4538710    
อาจารย์: Mr.Harlim Mahinay De la Mance
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 998136-29-7
สอบปลายภาค: 23 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก จภ ห้อง จภ 10
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เหมือนฝัน ตั้งพินิจการ
อาจารย์ยศกร วรรณวิจิตร
อาจารย์รัฐิยา ส่งสุข
อาจารย์สุวนีย์ กุลกรินีธรรม
อาจารย์วิรัตน์ รัตนพิทักษ์
  06 พฤหัสบดี13:00-16:0014201C4035510    
อาจารย์: Mr.Lester Udang
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 4 ขึ้นไป รุ่น 58 กลุ่ม 1297140-35-5
สอบปลายภาค: 23 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 235
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อภินันท์ พัชโรภาสวัฒนกุล
อาจารย์ชนุช คล้ายสุวรรณ
  07 ศุกร์08:00-11:00LAB 101C3432210    
อาจารย์: ดร.สิรินทร์ สว่างวรรณ
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 4 ขึ้นไป รุ่น 58 กลุ่ม 1296134-32-2
สอบปลายภาค: 23 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 236
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์รัฐกรณ์ พงษ์ประเสริฐ
ผศ.ชัยประเสริฐ แก้วเมือง
  08 อังคาร13:00-16:0044204C3232010    
อาจารย์: Mr.Lester Udang
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 4 ขึ้นไป รุ่น 58 กลุ่ม 1299632-32-0
สอบปลายภาค: 23 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 243
อาจารย์คุมสอบ: ดร.จุฬารัตน์ ศรีกุล
อาจารย์สิรินทร์ อุทยานชัย
  09 พฤหัสบดี08:00-11:0022202C3629710    
อาจารย์: Mr.Harlim Mahinay De la Mance
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 998136-29-7
สอบปลายภาค: 23 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 453
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วาริท วสยางกูร
อาจารย์คมสันต์ สุขวิญญา
 วิทยาเขตจันทบุรี
  01 พฤหัสบดี13:00-16:001083SCC4031910    
อาจารย์: อาจารย์วาริสา เหมกิตติวัฒน์
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9866
เทคโนโลยีอุตสาหการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9931
ระบบสารสนเทศ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 59 กลุ่ม 10624
เทคโนโลยีการผลิตสัตว์ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 59 กลุ่ม 10637
20-15-5
10-5-5
10-8-2
2-1-1
สอบกลางภาค: 5 มี.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB3 ห้อง 3204
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.สาคร บัวบาน
อาจารย์ยุบุญ พฤหัสไพลิน
สอบปลายภาค: 30 เม.ย. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB3 ห้อง 3204
อาจารย์คุมสอบ: Mr.John William Hailes
อาจารย์อาริสาย์ รุ่งเรืองผล
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  02 พฤหัสบดี13:00-16:001083SCC2013710    
อาจารย์: อาจารย์วาริสา เหมกิตติวัฒน์
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1317620-12-8
สอบกลางภาค: 5 มี.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB3 ห้อง 3401/2
อาจารย์คุมสอบ: Mrs.Ma.Evangeline L. Wiangsamut
ดร.พูลสุข บุญก่อเกื้อ
สอบปลายภาค: 30 เม.ย. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB3 ห้อง 3401/2
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์รุ่งรัศมี ดีปราศัย
อาจารย์มัทนา ชาญกิจ
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  03 ไม่มีข้อมูล54110    
อาจารย์: อาจารย์มัทนา ชาญกิจ
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 132065-4-1
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 พุธ13:00-16:00430504C1551010    
อาจารย์: อาจารย์กมนทรรศน์ ชาวนา
สำรองให้:เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 11152
การจัดการโลจิสติกส์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10072
15-1-14
15-0-15
สอบปลายภาค: 1 พ.ค. 2562 เวลา 13:00 - 16:00 ตึก 04 ห้อง 4305
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กมนทรรศน์ ชาวนา
ผศ.สารดา จารุพันธ์
  02 อังคาร09:00-12:00430404C157810    
อาจารย์: อาจารย์อรดา ขำอินทร์
สำรองให้:การออกแบบอุตสาหกรรม ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1006515-0-15
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  03 อาทิตย์13:00-16:00430504C25131210    
อาจารย์: ผศ.สารดา จารุพันธ์
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 111635-0-5
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
คำอธิบายรายวิชา
ศัพท์และสำนวนการสนทนาภาษาอังกฤษตามสถานการณ์ต่าง ๆ วัฒนธรรมการสนทนาภาษาอังกฤษ พัฒนาทักษะการสนทนาตาม สถานการณ์ต่างๆ
การจัดการ53 ,ผลิตสัตว์ 55 ,ชีวภาพ 54 ,อาหาร 55 ,สุขภาพสัตว์ 54 ,ประมง 54,ผลิตภัณฑ์ 54,ภูมิทัศน์ 54,วิทย์อาหาร 55,สัตวแพทย 55 ,วิทยคอม 55 ,เศรษฐ 54, เทคโนสาร 55 ,ธุรกิจเกษตร55,โลจิสติกส์ 54,วิศวเกษตร56,อังกฤษเพื่อการสื่อสาร56,การจัดการการบิน56,พืชศาสตร์54,สัตวศาสตร์54,เกษตรกลวิธาน55,เทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรมอาหาร55,เทคโนโลยีการเกษตร55,วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์58,การจัดการ58,สัตวศาสตร์59,การตลาด58,วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์59,ภูมิทัศน์59,การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน59,ประมง59,เทคโนโลยีชีวภาพ59,บัญชี58,วิทย์คอม-บริหาร59,การจัดการโลจิสติกส์ 59.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร59,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,ระบบสารสนเทศ-บริหาร58,บริหารธุรกิจเกษตร59,พืชศาสตร์59,สารสนเทศบริหาร59,อุตสาหกรรมอาหารฯ59,การท่องเที่ยว56,เทคโนโลยีการโฆษณาฯ56เทคโนโลยีมัลติมีเดีย56,เครื่องกล56,อุตสาหการ 56,ไฟฟ้า 56,วิทย์อาหาร-เทคโนโลยีอุตสาหกรรมการเกษตร60,วิศวกรรมก่อสร้าง56,เศรษฐศาสตร์-สังคม59, วิศวกรรมเคมี 58,,ออกแบบอุตสาหกรรม 56
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 หรือ 096-5922813 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    3.226.251.81:25/8/2562 1:23:46