0012001Personality Development
การพัฒนาบุคลิกภาพ
สังกัดศึกษาทั่วไป, กลุ่มสังคมศาสตร์และมนุษยศาสตร์
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2562 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 พุธ09:00-12:00ศร.310ศร.C60352510    
อาจารย์: อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
สำรองให้:วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13624
เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13652
ทุกชั้นปี
30-25-5
30-9-21
10-1-9
สอบกลางภาค: 8 ส.ค. 2562 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ดร.จันทร์ทิพย์ ทองจันทร์
อาจารย์กฤษณะ เนาว์ประโคน
อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
อาจารย์อมรรัตน์ โมราราช
ผศ.ดร.นิภาพร ก้านทอง
  02 พฤหัสบดี13:00-16:00ศร.302ศร.C67373010    
อาจารย์: อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
สำรองให้:การจัดการการบิน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13630
ทุกชั้นปี
40-37-3
20-0-20
สอบกลางภาค: 8 ส.ค. 2562 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กฤษณะ เนาว์ประโคน
ดร.จันทร์ทิพย์ ทองจันทร์
อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ดร.นิภาพร ก้านทอง
อาจารย์อมรรัตน์ โมราราช
อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
  03 ศุกร์09:00-12:00ศร.305ศร.C79324710    
อาจารย์: อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
สำรองให้:การบริหารธุรกิจเกษตร ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10081
วิศวกรรมเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13626
วิศวกรรมเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13628
ทุกชั้นปี
49-22-27
15-1-14
15-9-6
20-0-20
สอบกลางภาค: 8 ส.ค. 2562 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กฤษณะ เนาว์ประโคน
ดร.จันทร์ทิพย์ ทองจันทร์
อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ดร.นิภาพร ก้านทอง
อาจารย์อมรรัตน์ โมราราช
อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
  04 ไม่มีข้อมูล3803810    
อาจารย์:
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตจันทบุรี
  01 อังคาร09:00-12:001095SCC20101010    
อาจารย์: อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
สำรองให้:เทคโนโลยีเครื่องกล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13679
เทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรมอาหาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13696
10-1-9
10-8-2
สอบกลางภาค: 8 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1041
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อธิคม พฤกษ์ศศิธร
อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1041
อาจารย์คุมสอบ:
  02 พุธ09:00-12:001093SCC20101010    
อาจารย์: อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
สำรองให้:วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1368910-8-2
สอบกลางภาค: 8 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1041
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
อาจารย์อธิคม พฤกษ์ศศิธร
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1041
อาจารย์คุมสอบ:
  03 พฤหัสบดี09:00-12:001096SCC4031910    
อาจารย์: อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
สำรองให้:เทคโนโลยีการเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13688
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13686
พืชศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13699
ประมง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13703
10-8-2
10-4-6
20-17-3
10-2-8
สอบกลางภาค: 8 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1091
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อัชฌาวรรณ สาหร่ายทอง
อาจารย์พิศาล ทองนพคุณ
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1091
อาจารย์คุมสอบ:
  04 จันทร์13:00-16:001072SCC3092110    
อาจารย์: ดร.พูลสุข บุญก่อเกื้อ
สำรองให้:เทคโนโลยีการผลิตสัตว์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13687
เทคโนโลยีการผลิตสัตว์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13187
20-8-12
10-1-9
สอบกลางภาค: 8 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1103
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ญาณนันท์ สุนทรกิจ
ดร.พูลสุข บุญก่อเกื้อ
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1103
อาจารย์คุมสอบ:
  05 พุธ09:00-12:001103SB1C3072310    
อาจารย์: ดร.พูลสุข บุญก่อเกื้อ
สำรองให้:วิศวกรรมไฟฟ้า ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1369730-7-23
สอบกลางภาค: 8 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1103
อาจารย์คุมสอบ: ดร.พูลสุข บุญก่อเกื้อ
อาจารย์ญาณนันท์ สุนทรกิจ
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1103
อาจารย์คุมสอบ:
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  07 พุธ09:00-12:001103SCC5045510    
อาจารย์: ดร.พูลสุข บุญก่อเกื้อ
สำรองให้:วิศวกรรมไฟฟ้า ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1369850-45-5
สอบกลางภาค: 8 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก LB4 ห้อง 4202
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์นิภาพร คังคะวิสุทธิ์
ผศ.ไกรสร รวยป้อม
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก LB4 ห้อง 4202
อาจารย์คุมสอบ:
  08 อังคาร13:00-16:001081SCC2012810    
อาจารย์: อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
สำรองให้:พืชศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1368120-12-8
สอบกลางภาค: 8 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1042
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ศิริจันทร์ ตาใจ
ดร.รตบงกช แสนจุ้ม
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1042
อาจารย์คุมสอบ:
  09 จันทร์09:00-12:001072SCC3028210    
อาจารย์: อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
สำรองให้:เทคโนโลยีเครื่องกล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1370030-28-2
สอบกลางภาค: 8 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1072
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.เจตน์จรรย์ อาจไธสง
อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1072
อาจารย์คุมสอบ:
  10 อังคาร09:00-12:001095SCC2013710    
อาจารย์: อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
สำรองให้:เทคโนโลยีเครื่องกล ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1318120-13-7
สอบกลางภาค: 8 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1092
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ศิริภา วิทยาพรพิพัฒน์
.อาจารย์คีญาภัทร์ กองร้อย
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1092
อาจารย์คุมสอบ:
  11 จันทร์13:00-16:001072SCC2015510    
อาจารย์: ดร.พูลสุข บุญก่อเกื้อ
สำรองให้:วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13690
เทคโนโลยีการผลิตสัตว์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13691
20-12-8
20-3-17
สอบกลางภาค: 8 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1103
อาจารย์คุมสอบ: .ดร.พูลสุข บุญก่อเกื้อ
.อาจารย์ญาณนันท์ สุนทรกิจ
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1103
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร09:00-12:00430204C5050010    
อาจารย์: นางดารุวรรณ โรจนสุพจน์
สำรองให้:เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13714
เทคโนโลยีการออกแบบผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13717
สถาปัตยกรรมภายใน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13710
วิศวกรรมศาสตร์และสถาปัตยกรรมศาสตร์ ชั้นปี 1 รุ่น 621 กลุ่ม 13841
35-16-19
35-11-24
35-18-17
45-0-45
สอบปลายภาค: 17 ต.ค. 2562 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4502
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เกษเพ็ชร์ วงษ์วัฒนพงษ์
นางดารุวรรณ โรจนสุพจน์
  02 พฤหัสบดี09:00-12:00430204C4038210    
อาจารย์: นางดารุวรรณ โรจนสุพจน์
สำรองให้:วิศวกรรมโยธา ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1371335-33-2
สอบปลายภาค: 17 ต.ค. 2562 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4501
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อรดา ขำอินทร์
ผศ.จุฬาภรณ์ พวยอ้วน
  03 พฤหัสบดี09:00-12:00Lab 108C3023710    
อาจารย์: อาจารย์เฉลย คงปรีพันธุ์
สำรองให้:วิศวกรรมก่อสร้าง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1370930-23-7
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
คำอธิบายรายวิชา
หลักการพัฒนาบุคลิกภาพ การพัฒนารูปกาย การแต่งกาย การปรากฏตัวและมารยาทที่เหมาะสม การเสริมสร้างมนุษยสัมพันธ์ สุขภาพจิต และการปรับตัวในสังคมพหุวัฒนธรรม
วิทย์อาหาร-เทคโนโลยีอุตสาหกรรม60,วิทย์คอม60 -คณะวิทย์,พืชศาสตร์59 (เทคอุต),ประมง 59(เทคอุต),วิทย์อาหาร60 BP, การบิน 61, วิศวกรรมโยธา 61, สถาปัตยกรรมภายใน 61, ออกแบบผลิตภัณฑ์ 61, เทคโนโลยีสถาปัต 61,ผลิตสัตว์ 60 (เทคโนอุต),ชีวภาพ 59 (เทคโนอุต), วิศวกรรมไฟฟ้า 61 (เทคโนอุต),เทคโนการเกษตร 60 (เทคโนอุต),วิศวกรรมอุตสาหการ 61, การท่องเที่ยวและการโรงแรม 61, สัตวแพทย์ 60,วิศวกรรมก่อสร้าง 61,เศรษฐศาสตร์ 60 (มนุษย์),เทคโนโลยีสื่อสารมวลชน 61,เกษตรกล 60,วิศวกรรมเกษตร 61,อุตสาหกรรมอาหาร 60, สารสนเทศและการสื่อสาร 60-วิทย์,การจัดการ 60,สื่อดิจิทัล 61
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    34.204.175.38:21/9/2562 18:33:45