0032003English Reading
การอ่านภาษาอังกฤษ
สังกัดมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์, ศึกษาทั่วไป
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2562 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 ศุกร์13:00-16:00ศร.205ศร.C76314510    
อาจารย์: นายชินโชติ จันทคุณ
Missอ.พิเศษ
สำรองให้:เทคโนโลยีภูมิทัศน์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13648
อุตสาหกรรมอาหารและการบริการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13625
อุตสาหกรรมอาหารและการบริการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13761
ทุกชั้นปี
15-1-14
30-5-25
30-14-16
40-9-31
สอบกลางภาค: 6 ส.ค. 2562 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ชนิดา บุพตา
อาจารย์ภัทราพร สัญชาตเจตน์
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
สอบปลายภาค: 16 ต.ค. 2562 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณฤพลวัทน์ โชติทุม
ดร.วทัญญู รอดประพัฒน์
อาจารย์ปฏิยุทธ์ ขวัญอ่อน
  02 พฤหัสบดี09:00-12:00ศร.306ศร.C6059110    
อาจารย์: อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
สำรองให้:การจัดการ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9842
ทุกชั้นปี
58-52-6
5-5-0
สอบกลางภาค: 6 ส.ค. 2562 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ภัทราพร สัญชาตเจตน์
อาจารย์ชนิดา บุพตา
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
สอบปลายภาค: 16 ต.ค. 2562 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ปฏิยุทธ์ ขวัญอ่อน
ดร.วทัญญู รอดประพัฒน์
อาจารย์ณฤพลวัทน์ โชติทุม
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  01 พฤหัสบดี12:00-15:0057205C40211910    
อาจารย์: อาจารย์ทยาวดี คำพุฒ
สำรองให้:การจัดการ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996140-21-19
สอบปลายภาค: 10 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 245
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.สมศักดิ์ รักเกียรติวินัย
อาจารย์สุวนีย์ กุลกรินีธรรม
  02 พฤหัสบดี08:00-11:0057205C40241610    
อาจารย์: อาจารย์ทยาวดี คำพุฒ
สำรองให้:การจัดการ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996140-24-16
สอบปลายภาค: 10 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 04 ห้อง 431
อาจารย์คุมสอบ: ดร.มนษิรดา ทองเกิด
ดร.พณิชา จิระสัญญาณสกุล
  03 อังคาร08:00-11:0044104C40291110    
อาจารย์: อาจารย์มลิวัลย์ บุญสอน
สำรองให้:การจัดการ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996140-29-11
สอบปลายภาค: 10 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 236
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ดวงใจ หนูเล็ก
อาจารย์ปรินดา ลาภเจริญวงศ์
  05 จันทร์12:00-15:0022402C40142610    
อาจารย์: อาจารย์มลิวัลย์ บุญสอน
สำรองให้:เศรษฐศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13161
ทุกชั้นปี
40-12-28
40-2-38
สอบปลายภาค: 10 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 572
อาจารย์คุมสอบ: ดร.จิรายุ อัครวิบูลย์กิจ
อาจารย์กุลบัณฑิต แสงดี
อาจารย์ณัฐพงศ์ ชูโชติถาวร
  06 พฤหัสบดี08:00-11:0043204C4039110    
อาจารย์: อาจารย์ศิริพงษ์ สุคันธจันทร์
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13140
ทุกชั้นปี
40-32-8
40-7-33
สอบปลายภาค: 10 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 573
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อัครวุฒิ สื่อประสาร
อาจารย์เกษร เสวตรนิสากร
  07 จันทร์08:00-11:0022402C4037310    
อาจารย์: อาจารย์มลิวัลย์ บุญสอน
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1314040-37-3
สอบปลายภาค: 10 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 575
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ภูดิท กรรณิการ์
อาจารย์วรัญญา เดชพงษ์
  12 จันทร์12:00-15:0023502C2017310    
อาจารย์: อาจารย์รุจิรา เจริญสวัสดิ์
สำรองให้:วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1314120-17-3
สอบปลายภาค: 10 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:30 ตึก 01 ห้อง 143
อาจารย์คุมสอบ: .ดร.สุนทรวาสิทถ์ คุมมานนท์
.อาจารย์วิทยา เจียมธีระนาถ
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  04 ไม่มีข้อมูล4004010   CLOSED 
อาจารย์:
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1312540-0-40
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  08 จันทร์08:00-11:0023502C4032810    
อาจารย์: อาจารย์รุจิรา เจริญสวัสดิ์
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13656
ทุกชั้นปี
40-31-9
40-1-39
สอบปลายภาค: 10 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 577
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เกศินี สือนิ
อาจารย์รัฐยา พรหมหิตาทร
  10 ไม่มีข้อมูล4004010   CLOSED 
อาจารย์:
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1312640-0-40
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  11 ไม่มีข้อมูล4004010   CLOSED 
อาจารย์:
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1312640-0-40
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  14 จันทร์12:00-15:0023502C44010    
อาจารย์: อาจารย์รุจิรา เจริญสวัสดิ์
สำรองให้:เทคโนโลยีสารสนเทศ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 137224-4-0
สอบปลายภาค: 10 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 01 ห้อง 143
อาจารย์คุมสอบ: .ดร.สุนทรวาสิทถ์ คุมมานนท์
.อาจารย์วิทยา เจียมธีระนาถ
  15 จันทร์08:00-11:0023502C40410    
อาจารย์: อาจารย์รุจิรา เจริญสวัสดิ์
สำรองให้:เทคโนโลยีสารสนเทศ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 137224-0-4
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  09 จันทร์18:00-21:0058705C40162410    
อาจารย์: อาจารย์มลิวัลย์ บุญสอน
สำรองให้:การบัญชี ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13660
ทุกชั้นปี
40-15-25
40-1-39
สอบปลายภาค: 12 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 563
อาจารย์คุมสอบ:
  13 ไม่มีข้อมูล4004010   CLOSED 
อาจารย์:
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1366240-0-40
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  16 อาทิตย์08:00-11:00จภ 1จภC105510    
  อาทิตย์15:00-18:00จภ 1จภC      
อาจารย์: อาจารย์ศิริพงษ์ สุคันธจันทร์
สำรองให้:การบัญชี ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1388310-5-5
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตจันทบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร09:00-12:001084SCC35251010    
อาจารย์: อาจารย์วาริสา เหมกิตติวัฒน์
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9951
บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13680
การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13226
เทคโนโลยีการผลิตสัตว์ ปี 5 ขึ้นไป รุ่น 58 กลุ่ม 10603
5-5-0
10-5-5
15-11-4
5-2-3
สอบกลางภาค: 7 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1073
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ศิริวรรณ์ สุขประเสริฐ
อาจารย์สุทธิพงษ์ คล่องดี
สอบปลายภาค: 17 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1073
อาจารย์คุมสอบ:
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  02 อังคาร09:00-12:001084SCC35231210    
อาจารย์: อาจารย์วาริสา เหมกิตติวัฒน์
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13204
การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13692
การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13176
25-11-14
15-7-8
5-5-0
สอบกลางภาค: 7 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1092
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พิรุณา สุทธิสรณ์
อาจารย์ศุภากร สุจริตชัย
สอบปลายภาค: 17 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1092
อาจารย์คุมสอบ:
  03 พฤหัสบดี09:00-12:001041SCC40211910    
อาจารย์: อาจารย์วาริสา เหมกิตติวัฒน์
สำรองให้:การบัญชี ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1368440-21-19
สอบกลางภาค: 7 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1093
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์บุญฤทธิ์ บัวระบัติ
อาจารย์ศราวุธ จันทร์กลาง
สอบปลายภาค: 17 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1093
อาจารย์คุมสอบ:
  04 ศุกร์09:00-12:001083SCC4542310    
อาจารย์: อาจารย์วาริสา เหมกิตติวัฒน์
สำรองให้:การบัญชี ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1317845-42-3
สอบกลางภาค: 7 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB4 ห้อง 4201
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์นิภาพร จุฬารมย์
อาจารย์ยุพา บุญมี
อาจารย์ญาณนันท์ สุนทรกิจ
สอบปลายภาค: 17 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB4 ห้อง 4201
อาจารย์คุมสอบ:
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  05 ไม่มีข้อมูล3025510    
อาจารย์: อาจารย์อาริสาย์ รุ่งเรืองผล
อาจารย์มัทนา ชาญกิจ
สำรองให้:การบัญชี ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1369530-25-5
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร09:00-12:00450304C2571810    
อาจารย์: อาจารย์อรดา ขำอินทร์
สำรองให้:การออกแบบอุตสาหกรรม ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10065
เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10045
25-2-23
25-1-24
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
คำอธิบายรายวิชา
คำศัพท์และโครงสร้างภาษาอังกฤษ กลวิธีการอ่าน พัฒนาทักษะการอ่าน งานเขียนประเภทต่างๆ อ่านจับใจความสำคัญ และรายละเอียด
การจัดการ53 ,ผลิตสัตว์ 55 ,ชีวภาพ 54 ,อาหาร 55 ,สุขภาพสัตว์ 54 ,ประมง 54,ผลิตภัณฑ์ 54,ภูมิทัศน์ 54,วิทย์อาหาร 55,สัตวแพทย 55 ,วิทยคอม 55 ,เศรษฐ 54, เทคโนสาร 55 ,ธุรกิจเกษตร55,โลจิสติกส์ 54,วิศวเกษตร56,อังกฤษเพื่อการสื่อสาร56,การจัดการการบิน56,พืชศาสตร์54,สัตวศาสตร์54,เกษตรกลวิธาน55,เทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรมอาหาร55,เทคโนโลยีการเกษตร55,วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์58,การจัดการ58,สัตวศาสตร์59,การจัดการ58,การตลาด58,วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์59,ภูมิทัศน์59,การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน59,ประมง59,เทคโนโลยีชีวภาพ59,บัญชี58,วิทย์คอม-บริหาร59,การจัดการโลจิสติกส์ 59.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร59,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,ระบบสารสนเทศ-บริหาร58,บริหารธุรกิจเกษตร59,พืชศาสตร์59,สารสนเทศบริหาร59,การท่องเที่ยว56,เทคโนโลยีการโฆษณาฯ56,เทคโนโลยีมัลติมีเดีย56,เครื่องกล 56,อุตสาหการ 56,ไฟฟ้า 56,วิทย์อาหาร-เทคโนโลยีอุตสาหกรรมการเกษตร60,เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม56,เศรษฐศาสตร์-สังคม59, วิศวกรรมเคมี 58,,ออกแบบอุตสาหกรรม 56
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    34.237.76.91:20/9/2562 23:37:58