0022001English for Study Skills
ภาษาอังกฤษเพื่อทักษะการเรียน
สังกัดศึกษาทั่วไป, กลุ่มภาษา
หน่วยกิต3 (2-2-5)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2562 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร08:00-10:00ศร.309ศร.C66214510    
  อังคาร10:00-12:00ศร.309ศร.L      
อาจารย์: อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
สำรองให้:เกษตรกลวิธาน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13644
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13621
เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13652
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13638
ทุกชั้นปี
15-2-13
20-9-11
30-9-21
1-1-0
20-0-20
สอบกลางภาค: 9 ส.ค. 2562 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เชิดศักดิ์ คงขวัญ
อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
อาจารย์สุชวัล พรสุขอารมณ์
สอบปลายภาค: 21 ต.ค. 2562 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: Mr.YESHI MOKTAN
อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
นางสาวสุวรักษ์ วรรณรัตน์
  02 อังคาร13:00-15:00ศร.309ศร.C60332710    
  อังคาร15:00-17:00ศร.309ศร.L      
อาจารย์: อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
สำรองให้:วิศวกรรมเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13626
วิศวกรรมเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13628
วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13624
ทุกชั้นปี
15-1-14
15-5-10
30-25-5
20-2-18
สอบกลางภาค: 9 ส.ค. 2562 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
อาจารย์สุชวัล พรสุขอารมณ์
อาจารย์เชิดศักดิ์ คงขวัญ
สอบปลายภาค: 21 ต.ค. 2562 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
นางสาวสุวรักษ์ วรรณรัตน์
Mr.YESHI MOKTAN
  03 ศุกร์08:00-10:00ศร.309ศร.C77552210    
  ศุกร์10:00-12:00ศร.309ศร.L      
อาจารย์: อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
ดร.นันทน์ปพร ดุรงค์พันธุ์
สำรองให้:การจัดการการบิน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13630
การบริหารธุรกิจเกษตร ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13102
ทุกชั้นปี
60-37-23
17-13-4
10-5-5
สอบกลางภาค: 9 ส.ค. 2562 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุชวัล พรสุขอารมณ์
อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
อาจารย์เชิดศักดิ์ คงขวัญ
สอบปลายภาค: 21 ต.ค. 2562 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: นางสาวสุวรักษ์ วรรณรัตน์
Mr.YESHI MOKTAN
อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
  04 ศุกร์13:00-15:00ศร.311ศร.C4037310    
  ศุกร์15:00-17:00ศร.311ศร.L      
อาจารย์: ดร.นันทน์ปพร ดุรงค์พันธุ์
สำรองให้:สัตวแพทยศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13640
เศรษฐศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13633
35-34-1
5-4-1
สอบกลางภาค: 9 ส.ค. 2562 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.202
อาจารย์คุมสอบ: ดร.นันทน์ปพร ดุรงค์พันธุ์
อาจารย์อนันทยา แสนสวัสด์
สอบปลายภาค: 21 ต.ค. 2562 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.202
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อนันทยา แสนสวัสด์
ดร.นันทน์ปพร ดุรงค์พันธุ์
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  01 จันทร์08:00-12:0043104C4093110    
อาจารย์: อาจารย์กัญญารัตน์ เอี่ยมวันทอง
สำรองให้:เทคโนโลยีสื่อสารมวลชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1366640-9-31
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 562
อาจารย์คุมสอบ:
  02 จันทร์13:00-17:0043104C3029110    
อาจารย์: อาจารย์กัญญารัตน์ เอี่ยมวันทอง
สำรองให้:เทคโนโลยีสื่อดิจิทัล-ดิจิทัลมีเดียและแอนิเมชั่น ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13665
ทุกชั้นปี
30-27-3
30-2-28
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 562
อาจารย์คุมสอบ:
  03 จันทร์15:00-19:0023502C30201010    
อาจารย์: อาจารย์รุจิรา เจริญสวัสดิ์
สำรองให้: เทคโนโลยีสื่อดิจิทัล - การจัดการธุรกิจดิจิทัล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13741
เทคโนโลยีสื่อดิจิทัล-ดิจิทัลมีเดียและแอนิเมชั่น ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13665
30-5-25
30-15-15
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 233
อาจารย์คุมสอบ:
  06 พุธ13:00-17:0045204C4542310    
อาจารย์: อาจารย์กัญญารัตน์ เอี่ยมวันทอง
สำรองให้:การท่องเที่ยว ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1366830-30-0
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 563
อาจารย์คุมสอบ:
  07 พฤหัสบดี08:00-12:0045204C4545010    
อาจารย์: อาจารย์กัญญารัตน์ เอี่ยมวันทอง
สำรองให้:การโรงแรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1367430-30-0
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 565
อาจารย์คุมสอบ:
  08 พฤหัสบดี13:00-17:0045204C3026410    
อาจารย์: อาจารย์กัญญารัตน์ เอี่ยมวันทอง
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1367330-26-4
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 572
อาจารย์คุมสอบ:
  09 พุธ08:00-12:0045204C3027310    
อาจารย์: อาจารย์กัญญารัตน์ เอี่ยมวันทอง
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1367330-27-3
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 596
อาจารย์คุมสอบ:
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  04 จันทร์15:00-19:0023502C30111910    
อาจารย์: อาจารย์รุจิรา เจริญสวัสดิ์
สำรองให้:เทคโนโลยีสื่อดิจิทัล-ดิจิทัลมีเดียและแอนิเมชั่น ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1374330-11-19
สอบปลายภาค: 18 ต.ค. 2562 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 233
อาจารย์คุมสอบ:
  05 ไม่มีข้อมูล3003010   CLOSED 
อาจารย์:
สำรองให้: เทคโนโลยีสื่อดิจิทัล - การจัดการธุรกิจดิจิทัล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13744
ทุกชั้นปี
30-1-29
30-0-30
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตจันทบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 พฤหัสบดี13:00-17:001084SCC3028210    
อาจารย์: อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
สำรองให้:วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13689
วิศวกรรมอุตสาหการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13685
วิศวกรรมไฟฟ้า ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13697
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13686
เทคโนโลยีเครื่องกล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13679
30-8-22
10-7-3
10-7-3
5-4-1
5-1-4
สอบกลางภาค: 5 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1073
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วชิรธร จันทร์ชมภู
อาจารย์บุปผา ภิภพ
สอบปลายภาค: 15 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1073
อาจารย์คุมสอบ:
  02 จันทร์13:00-17:001041SCC30102010    
อาจารย์: อาจารย์วาริสา เหมกิตติวัฒน์
สำรองให้:ประมง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13703
เทคโนโลยีการเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13688
25-2-23
10-8-2
สอบกลางภาค: 5 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1042
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ธนวุฒิ พิมพ์กิ
อาจารย์อัชฌาวรรณ สาหร่ายทอง
สอบปลายภาค: 15 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1042
อาจารย์คุมสอบ:
  03 ศุกร์08:00-12:001081SCC3082210    
อาจารย์: อาจารย์มัทนา ชาญกิจ
สำรองให้:เทคโนโลยีการผลิตสัตว์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1368730-8-22
สอบกลางภาค: 5 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พัชรา นิธิโรจน์ภักดี
อาจารย์ปาริชาต ปุระมงคล
อาจารย์นิภาพร คังคะวิสุทธิ์
อาจารย์ญาณนันท์ สุนทรกิจ
สอบปลายภาค: 15 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ:
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  04 ศุกร์08:00-12:001081SCC5045510    
อาจารย์: อาจารย์มัทนา ชาญกิจ
สำรองให้:วิศวกรรมไฟฟ้า ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1369825-25-0
สอบกลางภาค: 5 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ญาณนันท์ สุนทรกิจ
อาจารย์นิภาพร คังคะวิสุทธิ์
อาจารย์พัชรา นิธิโรจน์ภักดี
อาจารย์ปาริชาต ปุระมงคล
สอบปลายภาค: 15 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ:
  05 พฤหัสบดี13:00-17:001084SCC2015510    
อาจารย์: อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
สำรองให้:วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13690
ทุกชั้นปี
20-12-8
20-0-20
สอบกลางภาค: 5 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1091
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.สาคร บัวบาน
อาจารย์ยุบุญ พฤหัสไพลิน
สอบปลายภาค: 15 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1091
อาจารย์คุมสอบ:
  06 จันทร์13:00-17:001041SCC158710    
อาจารย์: อาจารย์วาริสา เหมกิตติวัฒน์
สำรองให้:พืชศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 1368115-7-8
สอบกลางภาค: 5 ส.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1042
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ธนวุฒิ พิมพ์กิ
อาจารย์อัชฌาวรรณ สาหร่ายทอง
สอบปลายภาค: 15 ต.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1042
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร13:00-17:00430504C5047310    
อาจารย์: อาจารย์อรดา ขำอินทร์
สำรองให้:เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13714
เทคโนโลยีการออกแบบผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13717
สถาปัตยกรรมภายใน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13710
35-13-22
35-11-24
35-18-17
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  02 พฤหัสบดี13:00-17:00430504C6059110    
อาจารย์: อาจารย์อรดา ขำอินทร์
สำรองให้:วิศวกรรมโยธา ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13713
วิศวกรรมก่อสร้าง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13709
วิศวกรรมก่อสร้าง ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13218
วิศวกรรมก่อสร้าง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 621 กลุ่ม 13712
60-30-30
35-25-10
35-0-35
35-4-31
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
คำอธิบายรายวิชา
คำศัพท์ สำนวนและโครงสร้างประโยคพื้นฐาน การใช้พจนานุกรม กลยุทธ์การอ่าน และการเขียนที่มีประสิทธิภาพ การฟังเพื่อจับใจความสำคัญ การฝึกปฏิบัติการพูดเพื่อสื่อความ และทักษะการนำเสนอข้อมูลขั้นต้น
ศึกษาทั่วไป59,วิทย์อาหาร-เทคโนโลยีอุตสาหกรรมการเกษตร60,วิทย์อาหาร-คณะวิทย์60,เกษตรกลวิธาน60, วิทย์คอม60-คณะวิทย์,เศรษฐศาสตร์59,พืชศาสตร์59 (เทคอุต),ประมง 59(เทคอุต),วิทย์อาหาร 60 BP, เทคโนโลยีสื่อดิจิทัล 61, สื่อสารมวลชน 61(บริหาร), การบิน 61, การท่องเที่ยว 61, อังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล 61(ศิลปศาสตร์), วิศวกรรมก่อสร้าง 61, สถาปัตยกรรมภายใน 61, ออกแบบผลิตภัณฑ์ 61, เทคโนโลยีสถาปัต 61, ผลิตสัตว์ 60 (เทคโนอุต), ชีวภาพ 59 (เทคโนอุต), วิศวกรรมไฟฟ้า 61 (เทคโนอุต),เทคโนการเกษตร 60 (เทคโนอุต), สัตวแพทย์ 60, วิศวกรรมอุตสาหการ 61,เศรษฐศาสตร์ 60 (มนุษย์),เทคโนโลยีสื่อสารมวลชน 61,เกษตรกล 60,วิศวกรรมเกษตร 61,อุตสาหกรรมอาหาร 60, สารสนเทศและการสื่อสาร 60-วิทย์,การจัดการ 60,สื่อดิจิทัล61
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    34.226.234.20:18/9/2562 18:42:06