0022001English for Study Skills
ภาษาอังกฤษเพื่อทักษะการเรียน
สังกัดศึกษาทั่วไป, กลุ่มภาษา
หน่วยกิต3 (2-2-5)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2561 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 จันทร์08:00-10:00ศร.311ศร.C60451510    
  จันทร์10:00-12:00ศร.311ศร.L      
อาจารย์: อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
สำรองให้:การบริหารธุรกิจเกษตร ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10081
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13081
ทุกชั้นปี
30-29-1
9-9-0
21-7-14
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ยิ่งยศ จิตจักร
นายจอมยศ กิจนุกุล
อาจารย์สุนิจ ผลภักดี
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุนิจ ผลภักดี
ผศ.ยิ่งยศ จิตจักร
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
  02 ศุกร์08:00-10:00HS 701HSC50282210    
  ศุกร์10:00-12:00HS 701HSL      
อาจารย์: ผศ.ยิ่งยศ จิตจักร
สำรองให้:การบริหารธุรกิจเกษตร ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10081
เศรษฐศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13094
ทุกชั้นปี
30-14-16
13-13-0
22-1-21
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ยิ่งยศ จิตจักร
นายจอมยศ กิจนุกุล
อาจารย์สุนิจ ผลภักดี
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ยิ่งยศ จิตจักร
อาจารย์สุนิจ ผลภักดี
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
  03 พฤหัสบดี08:00-10:00ศร.311ศร.C45281710    
  พฤหัสบดี10:00-12:00ศร.311ศร.L      
อาจารย์: อาจารย์ชลลดา อินทนูจิต
สำรองให้:วิศวกรรมเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13086
สัตวแพทยศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13103
ทุกชั้นปี
15-1-14
30-27-3
17-0-17
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: นางสาววณาลี ศักดิ์สุริยผดุง
อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
อาจารย์เบญจวรรณ ไชยวงศ์
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
อาจารย์กรธณัญพัฒน์ จอมธนวัฒน์
นายนพรุจ เขียวนาค
  04 พฤหัสบดี13:00-15:00ศร.311ศร.C6060010    
  พฤหัสบดี15:00-17:00ศร.311ศร.L      
อาจารย์: อาจารย์ชลลดา อินทนูจิต
สำรองให้:การจัดการการบิน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13090
ทุกชั้นปี
60-53-7
8-7-1
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เบญจวรรณ ไชยวงศ์
อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
นางสาววณาลี ศักดิ์สุริยผดุง
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กรธณัญพัฒน์ จอมธนวัฒน์
อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
นายนพรุจ เขียวนาค
  05 อังคาร08:00-10:00ศร.311ศร.C75433210    
  อังคาร10:00-12:00ศร.311ศร.L      
อาจารย์: อาจารย์สุนิจ ผลภักดี
สำรองให้:เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13241
วิศวกรรมเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13088
วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13084
ทุกชั้นปี
30-15-15
15-0-15
30-28-2
7-0-7
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: นายจอมยศ กิจนุกุล
ผศ.ยิ่งยศ จิตจักร
อาจารย์สุนิจ ผลภักดี
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ยิ่งยศ จิตจักร
อาจารย์สุนิจ ผลภักดี
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  01 ศุกร์13:00-17:0058305C3736110    
อาจารย์: อาจารย์กัลยา รุ่งเรืองรัตนกุล
สำรองให้:เทคโนโลยีสื่อดิจิทัล-ดิจิทัลมีเดียและแอนิเมชั่น ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1313537-36-1
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 09 ห้อง 971
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ดวงใจ หนูเล็ก
นางสาวศนียา พันธ์ศรี
อาจารย์อรวรรณ ชุณหปราณ
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก จภ ห้อง จภ 10
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ดนัยกฤต อินทุฤทธิ์
Mr.Harlim Mahinay De la Mance
นางสาววณิดา ควินรัมย์
อาจารย์วัชรี จันทร์หอม
อาจารย์วิรัตน์ รัตนพิทักษ์
อาจารย์เสาวคนธ์ หนูขาว
  02 ศุกร์13:00-17:0058305C40182210    
อาจารย์: อาจารย์กัลยา รุ่งเรืองรัตนกุล
สำรองให้:เทคโนโลยีสื่อสารมวลชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13136
ทุกชั้นปี
40-17-23
40-1-39
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 01 ห้อง 143
อาจารย์คุมสอบ: ดร.จารุวรรณ นิธิไพบูลย์
อาจารย์วิรัตน์ รัตนพิทักษ์
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก จภ ห้อง จภ 10
อาจารย์คุมสอบ: Mr.Harlim Mahinay De la Mance
ดร.ดนัยกฤต อินทุฤทธิ์
นางสาววณิดา ควินรัมย์
อาจารย์วัชรี จันทร์หอม
อาจารย์เสาวคนธ์ หนูขาว
อาจารย์วิรัตน์ รัตนพิทักษ์
  03 พุธ08:00-12:0044204C3230210    
อาจารย์: อาจารย์กัญญารัตน์ เอี่ยมวันทอง
สำรองให้:การท่องเที่ยว ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1313830-28-2
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 04 ห้อง 432
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
อาจารย์รุจิรา จุลภักดิ์
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 441
อาจารย์คุมสอบ: ดร.จุฬารัตน์ ศรีกุล
อาจารย์อภินันท์ พัชโรภาสวัฒนกุล
  04 ศุกร์08:00-12:0043104C3003010   CLOSED 
อาจารย์: อาจารย์กัญญารัตน์ เอี่ยมวันทอง
สำรองให้:การท่องเที่ยว ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1313830-0-30
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  05 ศุกร์08:00-12:0043104C1211110    
อาจารย์: อาจารย์กัญญารัตน์ เอี่ยมวันทอง
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1316212-11-1
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 04 ห้อง 433
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วสันต์ รัตนากร
อาจารย์สาโรช หว่างนุ่ม
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 442
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กัลยา รุ่งเรืองรัตนกุล
อาจารย์ทิพวรรณ มีพึ่ง
  06 ศุกร์08:00-12:0043104C3021910    
อาจารย์: อาจารย์กัญญารัตน์ เอี่ยมวันทอง
สำรองให้:การโรงแรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1348330-21-9
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 04 ห้อง 433
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วสันต์ รัตนากร
อาจารย์สาโรช หว่างนุ่ม
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 442
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ทิพวรรณ มีพึ่ง
อาจารย์กัลยา รุ่งเรืองรัตนกุล
 วิทยาเขตจันทบุรี
  01 พฤหัสบดี13:00-17:001101SCC5851710    
อาจารย์: อาจารย์อาริสาย์ รุ่งเรืองผล
อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
สำรองให้:ประมง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13172
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13189
เทคโนโลยีการเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13190
วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13191
เทคโนโลยีเครื่องกล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13171
30-10-20
30-5-25
30-12-18
30-14-16
31-4-27
สอบกลางภาค: 1 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.วรัญญา โนนม่วง
อาจารย์อมรรัตน์ สุวรรณโพธิ์ศรี
อาจารย์วรรณศิริ หิรัญเกิด
อาจารย์รุ่งโรจน์ ตับกลาง
สอบปลายภาค: 3 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ศุภวัฒน์ คุณานุวัฒน์
อาจารย์ไพรัตน์ อำลอย
ดร.ธิติ ทองคำงาม
  02 อังคาร13:00-17:001102SCC3531410    
อาจารย์: อาจารย์ปวีร์นุช สดคมขำ
อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
สำรองให้:วิศวกรรมไฟฟ้า ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13210
วิศวกรรมอุตสาหการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13180
เทคโนโลยีการผลิตสัตว์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13187
30-15-15
30-3-27
30-10-20
สอบกลางภาค: 1 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB3 ห้อง 3302
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
อาจารย์สุภิญญา แย้มรัตน์
สอบปลายภาค: 3 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB3 ห้อง 3302
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เกษม หมั่นธรรม
ดร.บุราณี ระเบียบ
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  03 พฤหัสบดี13:00-17:001101SCC106410    
อาจารย์: อาจารย์อาริสาย์ รุ่งเรืองผล
อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
สำรองให้:พืชศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13174
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13201
10-4-6
10-2-8
สอบกลางภาค: 1 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1041
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุทธิพงษ์ คล่องดี
Mr.John William Hailes
สอบปลายภาค: 3 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1041
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์มัทนา ชาญกิจ
Mr.John William Hailes
  04 อังคาร13:00-17:001102SCC3022810    
อาจารย์: อาจารย์ปวีร์นุช สดคมขำ
อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
สำรองให้:วิศวกรรมไฟฟ้า ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1321130-22-8
สอบกลางภาค: 1 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB3 ห้อง 3303
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์จิรวัฒน์ ณ พัทลุง
อาจารย์ศราวุธ จันทร์กลาง
สอบปลายภาค: 3 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB3 ห้อง 3303
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.รวินิภา ศรีมูล
ดร.กมลภัสสร์ มั่นศิลป์
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 จันทร์08:00-12:00430204C3028210    
อาจารย์: อาจารย์อรดา ขำอินทร์
สำรองให้:เทคโนโลยีการออกแบบผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13346
สถาปัตยกรรมภายใน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13242
30-4-26
30-24-6
สอบปลายภาค: 14 ธ.ค. 2561 เวลา 13:00 - 16:00 ตึก 04 ห้อง 4303
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วรเศรษฐ์ อุดมสิน
อาจารย์ปกาศิต ฮงทอง
  02 พุธ13:00-17:00430504C30161410    
อาจารย์: ผศ.สารดา จารุพันธ์
อาจารย์อรดา ขำอินทร์
สำรองให้:วิศวกรรมก่อสร้าง ชั้นปี 1 รุ่น 611 กลุ่ม 132181-1-0
สอบปลายภาค: 14 ธ.ค. 2561 เวลา 13:00 - 16:00 ตึก 04 ห้อง 4302
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.สารดา จารุพันธ์
อาจารย์อรดา ขำอินทร์
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  03 อังคาร13:00-17:00430504C30121810    
อาจารย์: อาจารย์อรดา ขำอินทร์
สำรองให้:วิศวกรรมก่อสร้าง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13421
เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13228
30-2-28
30-10-20
สอบปลายภาค: 14 ธ.ค. 2561 เวลา 13:00 - 16:00 ตึก 04 ห้อง 4302
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.สารดา จารุพันธ์
อาจารย์อรดา ขำอินทร์
คำอธิบายรายวิชา
คำศัพท์ สำนวนและโครงสร้างประโยคพื้นฐาน การใช้พจนานุกรม กลยุทธ์การอ่าน และการเขียนที่มีประสิทธิภาพ การฟังเพื่อจับใจความสำคัญ การฝึกปฏิบัติการพูดเพื่อสื่อความ และทักษะการนำเสนอข้อมูลขั้นต้น
ศึกษาทั่วไป59,วิทย์อาหาร-เทคโนโลยีอุตสาหกรรมการเกษตร60,วิทย์อาหาร-คณะวิทย์60,เกษตรกลวิธาน60, วิทย์คอม60-คณะวิทย์,เศรษฐศาสตร์59,พืชศาสตร์59 (เทคอุต),ประมง 59(เทคอุต),วิทย์อาหาร 60 BP, เทคโนโลยีสื่อดิจิทัล 61, สื่อสารมวลชน 61(บริหาร), การบิน 61, การท่องเที่ยว 61, อังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล 61(ศิลปศาสตร์), วิศวกรรมก่อสร้าง 61, สถาปัตยกรรมภายใน 61, ออกแบบผลิตภัณฑ์ 61, เทคโนโลยีสถาปัต 61, ผลิตสัตว์ 60 (เทคโนอุต), ชีวภาพ 59 (เทคโนอุต), วิศวกรรมไฟฟ้า 61 (เทคโนอุต),เทคโนการเกษตร 60 (เทคโนอุต), สัตวแพทย์ 60, วิศวกรรมอุตสาหการ 61,เศรษฐศาสตร์ 60 (มนุษย์),เทคโนโลยีสื่อสารมวลชน 61,เกษตรกล 60,วิศวกรรมเกษตร 61,อุตสาหกรรมอาหาร 60, สารสนเทศและการสื่อสาร 60-วิทย์,การจัดการ 60,สื่อดิจิทัล61
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 หรือ 096-5922813 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    18.206.13.39:20/8/2562 6:25:12