0032005English Writing in Daily Life
การเขียนภาษาอังกฤษในชีวิตประจำวัน
สังกัดมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์, ศึกษาทั่วไป
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 2 / 2561 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 พุธ09:00-12:00ศร.306ศร.C5656010    
อาจารย์: อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13091
พืชศาสตร์-พืชสวน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 13462
พืชศาสตร์-เทียบโอน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13082
ทุกชั้นปี
31-30-1
8-7-1
2-1-1
55-6-49
สอบกลางภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.202
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
ผศ.รัตนาวรรณ วิเศษ.
สอบปลายภาค: 1 พ.ค. 2562 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.202
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.รัตนาวรรณ วิเศษ.
อาจารย์เพชรรัตน์ พรหมทอง
  02 ศุกร์09:00-12:00ศร.306ศร.C4538710    
อาจารย์: อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13091
พืชศาสตร์-พืชไร่ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 13463
พืชศาสตร์-เทียบโอน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13082
พืชศาสตร์-เทคโนโลยีการผลิตพืชคุณภาพ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 13464
ทุกชั้นปี
31-25-6
3-3-0
3-3-0
1-0-1
45-5-40
สอบกลางภาค: 6 มี.ค. 2562 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.201
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.รุ่งโรจน์ ไพศาลสมบัติรัตน์
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
สอบปลายภาค: 1 พ.ค. 2562 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.201
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.รุ่งโรจน์ ไพศาลสมบัติรัตน์
ผศ.ดร.คมเดือน โพธิสุวรรณ
  03 เสาร์13:00-16:00AV31103C50292110    
อาจารย์: ผศ.ยิ่งยศ จิตจักร
สำรองให้:วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10181
วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13104
ทุกชั้นปี
20-5-15
30-24-6
50-0-50
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  01 พุธ08:00-11:0023402C128410    
อาจารย์: อาจารย์เหมือนฝัน ตั้งพินิจการ
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10018
ทุกชั้นปี
12-7-5
12-1-11
สอบปลายภาค: 24 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 451
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วิรัตน์ รัตนพิทักษ์
อาจารย์วีรภัทร ภคพงค์พันธุ์
  02 พุธ08:00-11:0023402C1812610    
อาจารย์: อาจารย์เหมือนฝัน ตั้งพินิจการ
สำรองให้:วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9966
ทุกชั้นปี
18-11-7
18-1-17
สอบปลายภาค: 24 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 451
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วีรภัทร ภคพงค์พันธุ์
อาจารย์วิรัตน์ รัตนพิทักษ์
  03 ศุกร์08:00-11:0023602C4040010    
อาจารย์: อาจารย์วัชรี จันทร์หอม
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001740-40-0
สอบปลายภาค: 24 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 565
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณัฐกรณ์ กานคาน
อาจารย์สุวนีย์ กุลกรินีธรรม
  04 ศุกร์12:00-15:0023602C4034610    
อาจารย์: อาจารย์วัชรี จันทร์หอม
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001740-34-6
สอบปลายภาค: 24 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 233
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ประภาภัทร ปิยวาจานุสรณ์
อาจารย์รุจิรา จุลภักดิ์
  05 อังคาร08:00-11:0023602C4033710    
อาจารย์: อาจารย์วัชรี จันทร์หอม
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001740-33-7
สอบปลายภาค: 24 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 234
อาจารย์คุมสอบ: ดร.สรวงภรณ์ สัจภาพพิชิต
ว่าที่ร้อยตรีพนิตย์ ทองดี
  06 จันทร์08:00-11:0043104C4004010    
อาจารย์: อาจารย์เหมือนฝัน ตั้งพินิจการ
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 4 ขึ้นไป รุ่น 58 กลุ่ม 1297140-0-40
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  07 จันทร์08:00-11:0043104C3443010    
อาจารย์: อาจารย์เหมือนฝัน ตั้งพินิจการ
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 4 ขึ้นไป รุ่น 58 กลุ่ม 1296134-4-30
สอบปลายภาค: 24 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก จภ ห้อง จภ 10
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สิรินทร์ อุทยานชัย
นายณัฐดนัย บัวสุวรรณ
อาจารย์เหมือนฝัน ตั้งพินิจการ
นายภาคภูมิ โฉมงาม
อาจารย์เสาวคนธ์ หนูขาว
อาจารย์ยศกร วรรณวิจิตร
  08 จันทร์08:00-11:0043104C32122010    
อาจารย์: อาจารย์เหมือนฝัน ตั้งพินิจการ
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 4 ขึ้นไป รุ่น 58 กลุ่ม 1299632-12-20
สอบปลายภาค: 24 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก จภ ห้อง จภ 10
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ยศกร วรรณวิจิตร
อาจารย์เสาวคนธ์ หนูขาว
อาจารย์สิรินทร์ อุทยานชัย
นายภาคภูมิ โฉมงาม
นายณัฐดนัย บัวสุวรรณ
อาจารย์เหมือนฝัน ตั้งพินิจการ
 วิทยาเขตจันทบุรี
  01 พฤหัสบดี13:00-16:001042SCC108210    
อาจารย์: Mr.John William Hailes
สำรองให้:วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 59 กลุ่ม 1062210-8-2
สอบกลางภาค: 7 มี.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1072
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์จิรวัฒน์ ณ พัทลุง
อาจารย์วัชนะชัย จูมผา
สอบปลายภาค: 2 พ.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1072
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์บัญชา เวียงสมุทร
Mr.John William Hailes
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  02 พุธ09:00-12:001072SCC2502510    
อาจารย์: Mr.John William Hailes
สำรองให้:เทคโนโลยีอุตสาหการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 990325-0-25
สอบกลางภาค: 7 มี.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1072
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วัชนะชัย จูมผา
อาจารย์จิรวัฒน์ ณ พัทลุง
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  03 จันทร์09:00-12:001041SCC1515010    
อาจารย์: Mr.John William Hailes
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1320315-15-0
สอบกลางภาค: 7 มี.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1072
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์จิรวัฒน์ ณ พัทลุง
อาจารย์วัชนะชัย จูมผา
สอบปลายภาค: 2 พ.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1072
อาจารย์คุมสอบ: Mr.John William Hailes
อาจารย์บัญชา เวียงสมุทร
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 พฤหัสบดี09:00-12:00430504C25131210    
อาจารย์: ผศ.สารดา จารุพันธ์
สำรองให้:เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม ปี 4 ขึ้นไป รุ่น 581 กลุ่ม 11138
เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10062
สถาปัตยกรรมภายใน ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 11154
25-1-24
25-0-25
25-4-21
สอบปลายภาค: 4 พ.ค. 3105 เวลา 13:00 - 16:00 ตึก 04 ห้อง 4303
อาจารย์คุมสอบ:
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  02 อาทิตย์09:00-12:00430504C2571810    
อาจารย์: ผศ.สารดา จารุพันธ์
สำรองให้:เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1006425-4-21
สอบปลายภาค: 4 พ.ค. 3105 เวลา 13:00 - 16:00 ตึก 04 ห้อง 4303
อาจารย์คุมสอบ:
คำอธิบายรายวิชา
คำศัพท์ สำนวน กระบวนการเขียนภาษาอังกฤษ การเขียนในรูปแบบต่าง ๆ ในชีวิตประจำวัน พัฒนาทักษะการเขียนในรูปแบบต่าง ๆ
การจัดการ53 ,ผลิตสัตว์ 55 ,ชีวภาพ 54 ,อาหาร 55 ,สุขภาพสัตว์ 54 ,ประมง 54,ผลิตภัณฑ์ 54,ภูมิทัศน์ 54,วิทย์อาหาร 55,สัตวแพทย 55 ,วิทยคอม 55 ,เศรษฐ 54, เทคโนสาร 55 ,ธุรกิจเกษตร55,โลจิสติกส์ 54,วิศวเกษตร56,อังกฤษเพื่อการสื่อสาร56,การจัดการการบิน56,พืชศาสตร์54,สัตวศาสตร์54,เกษตรกลวิธาน55,เทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรมอาหาร55,วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์58,การจัดการ58,สัตวศาสตร์59,การจัดการ58,การตลาด58,วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์59,ภูมิทัศน์59,การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน59,ประมง59,เทคโนโลยีชีวภาพ59,บัญชี58,วิทย์คอม-บริหาร59,การจัดการโลจิสติกส์ 59.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร59,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,ระบบสารสนเทศ-บริหาร58,บริหารธุรกิจเกษตร59,พืชศาสตร์59,สารสนเทศบริหาร59,อุตสาหกรรมอาหารฯ59,การท่องเที่ยว56,เทคโนโลยีการโฆษณาฯ56,เทคโนโลยีมัลติมีเดีย56,เครื่องกล56,อุตสาหการ 56,ไฟฟ้า 56,เศรษฐศาสตร์-สังคม59, วิศวกรรมเคมี 58,,ออกแบบอุตสาหกรรม 56,วิศวกรรมก่อสร้าง56
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 หรือ 096-5922813 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    34.236.190.216:22/8/2562 22:29:44