0032003English Reading
การอ่านภาษาอังกฤษ
สังกัดมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์, ศึกษาทั่วไป
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2561 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 จันทร์09:00-12:00ศร.209ศร.C55163910    
อาจารย์: อาจารย์รัตตินันท์ บุณยสิทธิ์วิกุล
อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
สำรองให้:เทคโนโลยีภูมิทัศน์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13114
วิศวกรรมเกษตร ปี 4 ขึ้นไป รุ่น 581 กลุ่ม 9266
วิศวกรรมเกษตร ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9572
อุตสาหกรรมอาหารและการบริการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9796
ทุกชั้นปี
1-1-0
7-7-0
1-1-0
11-0-11
43-4-39
สอบกลางภาค: 1 ต.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ศรีมา แจ้คำ
อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
นางสาวสุขุมาล ฤทธิ์เต็ม
สอบปลายภาค: 11 ธ.ค. 2561 เวลา 10:15 - 12:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ยิ่งยศ จิตจักร
อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
Mr.YESHI MOKTAN
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  01 ศุกร์12:00-15:0043204C4035510    
อาจารย์: อาจารย์ศิริพงษ์ สุคันธจันทร์
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9965
ทุกชั้นปี
40-34-6
40-1-39
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 431
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุทธิรักส์ ศุขเขษม
อาจารย์วาริท วสยางกูร
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 222
อาจารย์คุมสอบ: รศ.ไพทูล สีใส
อาจารย์ศิริพงษ์ สุคันธจันทร์
  02 ศุกร์08:00-11:0024502C4037310    
อาจารย์: ดร.สิรินทร์ สว่างวรรณ
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996540-37-3
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 245
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สิทธิชัย สุขธรรมสถิต
ผศ.จีรภา เพชรวัฒนานนท์
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 223
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พชรมณ บุญแสน
อาจารย์สาโรจน์ ไวยคงคา
  03 ศุกร์12:00-15:0024502C4036410    
อาจารย์: อาจารย์ณัทพัช ทองเล็ก
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996540-36-4
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 432
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์รุจิรา จุลภักดิ์
ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 224
อาจารย์คุมสอบ: รศ.พัชรี ชยากรโศภิต
ว่าที่ร้อยตรีพนิตย์ ทองดี
  07 อังคาร12:00-15:0024302C48341410    
อาจารย์: อาจารย์ดารณี มีสมมนต์
สำรองให้:เศรษฐศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9967
ทุกชั้นปี
48-33-15
48-1-47
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 433
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วสันต์ รัตนากร
อาจารย์สาโรช หว่างนุ่ม
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 231
อาจารย์คุมสอบ: ดร.วีระ สุภะ
ผศ.นวลละออ อานามวัฒน์
  08 ศุกร์08:00-11:0056205C2518710    
อาจารย์: อาจารย์ณัทพัช ทองเล็ก
สำรองให้:วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996625-18-7
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 572
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ดนัยกฤต อินทุฤทธิ์
ดร.สุนทรวาสิทถ์ คุมมานนท์
ดร.ญาดา ชอบทำดี
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 563
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อัครวุฒิ สื่อประสาร
อาจารย์ประวิทย์ พุ่มพา
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  04 พฤหัสบดี15:00-18:0022202C3026410    
อาจารย์: อาจารย์ชนุช คล้ายสุวรรณ
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001030-26-4
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 573
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์โฉมฉาย เนื่องจำนงค์
อาจารย์รัฐิยา ส่งสุข
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 972
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ปรินดา ลาภเจริญวงศ์
อาจารย์สุธีรา วงศ์อนันทรัพย์
  05 ศุกร์08:00-11:0056205C3027310    
อาจารย์: อาจารย์ณัทพัช ทองเล็ก
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001030-27-3
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 572
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ดนัยกฤต อินทุฤทธิ์
ดร.ญาดา ชอบทำดี
ดร.สุนทรวาสิทถ์ คุมมานนท์
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 563
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อัครวุฒิ สื่อประสาร
อาจารย์ประวิทย์ พุ่มพา
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  06 อาทิตย์12:00-15:0056305C1916310    
อาจารย์: อาจารย์ศิริพงษ์ สุคันธจันทร์
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001619-16-3
สอบกลางภาค: 7 ต.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 563
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ศิริพงษ์ สุคันธจันทร์
สอบปลายภาค: 9 ธ.ค. 2561 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 563
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ศิริพงษ์ สุคันธจันทร์
 วิทยาเขตจันทบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 จันทร์13:00-16:001042SCC30161410    
อาจารย์: อาจารย์อาริสาย์ รุ่งเรืองผล
สำรองให้:เทคโนโลยีไฟฟ้า ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9861
ระบบสารสนเทศ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 59 กลุ่ม 10624
30-7-23
30-8-22
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1096
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อาริสาย์ รุ่งเรืองผล
อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1096
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์จิรวัฒน์ ณ พัทลุง
อาจารย์วัชนะชัย จูมผา
  02 พุธ09:00-12:001041SCC4541410    
อาจารย์: อาจารย์วาริสา เหมกิตติวัฒน์
สำรองให้:เทคโนโลยีการผลิตสัตว์ ปี 5 ขึ้นไป รุ่น 57 กลุ่ม 10506
เทคโนโลยีอุตสาหการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9931
บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13173
การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9866
10-1-9
20-5-15
20-16-4
30-16-14
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB3 ห้อง 3306
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.รวินิภา ศรีมูล
ดร.รตบงกช แสนจุ้ม
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB3 ห้อง 3306
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วีระ ยินดี
อาจารย์ศิริจันทร์ ตาใจ
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  03 อังคาร09:00-12:001083SCC60501010    
อาจารย์: อาจารย์อาริสาย์ รุ่งเรืองผล
สำรองให้:การบัญชี ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 992960-50-10
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ: รศ.มาโนชญ์ กูลพฤกษี
ผศ.ประหยัด กองสุข
อาจารย์นิภาพร คังคะวิสุทธิ์
อาจารย์ทองจวน คุณพุทธิรพี
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ชัยวัฒน์ มครเพศ
อาจารย์บัญชา เวียงสมุทร
อาจารย์กมลมนัส วัฒนา
รศ.มาโนชญ์ กูลพฤกษี
  04 จันทร์13:00-16:001042SCC2014610    
อาจารย์: อาจารย์อาริสาย์ รุ่งเรืองผล
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 992820-14-6
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1096
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
อาจารย์อาริสาย์ รุ่งเรืองผล
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2561 เวลา 13:30 - 15:30 ตึก SC ห้อง 1096
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์จิรวัฒน์ ณ พัทลุง
อาจารย์วัชนะชัย จูมผา
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  05 ไม่มีข้อมูล11010    
อาจารย์: อาจารย์มัทนา ชาญกิจ
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร09:00-12:00430504C3082210    
อาจารย์: อาจารย์อรดา ขำอินทร์
สำรองให้:เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 11152
การออกแบบอุตสาหกรรม ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 11153
30-0-30
30-0-30
สอบปลายภาค: 11 ธ.ค. 2561 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4304
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อรดา ขำอินทร์
ผศ.จุฬาภรณ์ พวยอ้วน
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  02 เสาร์09:00-12:00450104C2502510    
อาจารย์: ผศ.สารดา จารุพันธ์
สำรองให้:เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1006425-0-25
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
คำอธิบายรายวิชา
คำศัพท์และโครงสร้างภาษาอังกฤษ กลวิธีการอ่าน พัฒนาทักษะการอ่าน งานเขียนประเภทต่างๆ อ่านจับใจความสำคัญ และรายละเอียด
การจัดการ53 ,ผลิตสัตว์ 55 ,ชีวภาพ 54 ,อาหาร 55 ,สุขภาพสัตว์ 54 ,ประมง 54,ผลิตภัณฑ์ 54,ภูมิทัศน์ 54,วิทย์อาหาร 55,สัตวแพทย 55 ,วิทยคอม 55 ,เศรษฐ 54, เทคโนสาร 55 ,ธุรกิจเกษตร55,โลจิสติกส์ 54,วิศวเกษตร56,อังกฤษเพื่อการสื่อสาร56,การจัดการการบิน56,พืชศาสตร์54,สัตวศาสตร์54,เกษตรกลวิธาน55,เทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรมอาหาร55,เทคโนโลยีการเกษตร55,วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์58,การจัดการ58,สัตวศาสตร์59,การจัดการ58,การตลาด58,วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์59,ภูมิทัศน์59,การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน59,ประมง59,เทคโนโลยีชีวภาพ59,บัญชี58,วิทย์คอม-บริหาร59,การจัดการโลจิสติกส์ 59.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร59,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,ระบบสารสนเทศ-บริหาร58,บริหารธุรกิจเกษตร59,พืชศาสตร์59,สารสนเทศบริหาร59,การท่องเที่ยว56,เทคโนโลยีการโฆษณาฯ56,เทคโนโลยีมัลติมีเดีย56,เครื่องกล 56,อุตสาหการ 56,ไฟฟ้า 56,วิทย์อาหาร-เทคโนโลยีอุตสาหกรรมการเกษตร60,เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม56,เศรษฐศาสตร์-สังคม59, วิศวกรรมเคมี 58,,ออกแบบอุตสาหกรรม 56
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    35.172.100.232:21/9/2562 22:11:44