0032001English for Study Skills
ภาษาอังกฤษเพื่อทักษะการเรียน
สังกัดมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์, ศึกษาทั่วไป
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2560 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 จันทร์09:00-12:00ศร.208ศร.C6564110    
อาจารย์: ผศ.ดร.คมเดือน โพธิสุวรรณ
สำรองให้:ประมง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9785
เกษตรกลวิธาน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9542
การจัดการ ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 581 กลุ่ม 9322
วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9848
ทุกชั้นปี
20-20-0
5-5-0
2-2-0
1-0-1
4-4-0
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ทัศพันธุ์ สุวรรณทัต
ผศ.ดร.คมเดือน โพธิสุวรรณ
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ดร.คมเดือน โพธิสุวรรณ
อาจารย์ปวีณา เมธีวรกิจ
  02 จันทร์13:00-16:00ศร.201ศร.C70591110    
อาจารย์: ผศ.ดร.คมเดือน โพธิสุวรรณ
สำรองให้:การบริหารธุรกิจเกษตร ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9573
สัตวศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9544
43-37-6
26-21-5
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 08:00 - 10:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.211
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ปวีณา เมธีวรกิจ
นางสาวรัตนากร กฤษณชาญดี
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.211
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ดร.ชุลีพร ลักขณาพิพัฒน์
อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  01 จันทร์15:00-18:0023302C4543210    
อาจารย์: อาจารย์รัชฎาพร ดาวเศรษฐ์
สำรองให้:เทคโนโลยีการโฆษณาและประชาสัมพันธ์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1002040-39-1
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 573
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์โฉมฉาย เนื่องจำนงค์
อาจารย์สมถวิล ชัยดำรงค์โรจน์
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 563
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.จิระพร เนตรนุช
ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
  02 พฤหัสบดี15:00-18:0045204C40251510    
อาจารย์: อาจารย์ชนุช คล้ายสุวรรณ
สำรองให้:เทคโนโลยีสารสนเทศ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9964
ทุกชั้นปี
40-24-16
40-1-39
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 442
อาจารย์คุมสอบ: ดร.พณิชา จิระสัญญาณสกุล
ดร.ญาดา ชอบทำดี
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก จภ ห้อง จภ 10
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ประทีป วิจิตรศรีไพบูลย์
อาจารย์กำพล ดวงพรประเสริฐ
อาจารย์คมสันต์ สุขวิญญา
ดร.วีระ สุภะ
ว่าที่ร้อยตรีพนิตย์ ทองดี
อาจารย์สาโรจน์ ไวยคงคา
  03 จันทร์08:00-11:0059305C5046410    
อาจารย์: อาจารย์ชนุช คล้ายสุวรรณ
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001740-40-0
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 575
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วัชราภรณ์ ขายม
อาจารย์ขจรจิตร์ ธนะสาร
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 565
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สมัย ศรัทธาพร
ดร.นันทวัน ศรีปะนะ
  04 พฤหัสบดี15:00-18:0045204C40112910    
อาจารย์: อาจารย์ชนุช คล้ายสุวรรณ
สำรองให้:เทคโนโลยีสารสนเทศ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996440-11-29
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 442
อาจารย์คุมสอบ: ดร.พณิชา จิระสัญญาณสกุล
ดร.ญาดา ชอบทำดี
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก จภ ห้อง จภ 10
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์คมสันต์ สุขวิญญา
ว่าที่ร้อยตรีพนิตย์ ทองดี
ดร.วีระ สุภะ
อาจารย์กำพล ดวงพรประเสริฐ
อาจารย์สาโรจน์ ไวยคงคา
อาจารย์ประทีป วิจิตรศรีไพบูลย์
  05 พฤหัสบดี12:00-15:00LAB 301C45341110    
อาจารย์: อาจารย์ชนุช คล้ายสุวรรณ
สำรองให้:การท่องเที่ยว ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996245-34-11
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 452
อาจารย์คุมสอบ: ดร.สิรินทร์ สว่างวรรณ
อาจารย์สิทธิชัย สุขธรรมสถิต
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 04 ห้อง 441
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ศิริพงษ์ สุคันธจันทร์
ดร.ภาวิณี ทองแย้ม
  06 พุธ12:00-15:0043104C4542310    
อาจารย์: อาจารย์กัญญารัตน์ เอี่ยมวันทอง
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 998145-42-3
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 596
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กุลบัณฑิต แสงดี
อาจารย์ขวัญชีวา ไตรพิริยะ
อาจารย์สุภาวดี สายสนิท
อาจารย์เฉลียว บุตรวงษ์
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 585
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กุลฑีรา จันทนา
อาจารย์วิญญู ปรอยกระโทก
  07 พุธ15:00-18:0043104C4541410    
อาจารย์: อาจารย์กัญญารัตน์ เอี่ยมวันทอง
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 998145-41-4
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 596
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุภาวดี สายสนิท
อาจารย์เฉลียว บุตรวงษ์
อาจารย์ขวัญชีวา ไตรพิริยะ
อาจารย์กุลบัณฑิต แสงดี
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 587
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เฉลียว บุตรวงษ์
อาจารย์อังคณา ลีรัตนานุกูลศิริ
  08 จันทร์12:00-15:0023302C45341110    
อาจารย์: อาจารย์รัชฎาพร ดาวเศรษฐ์
สำรองให้:การท่องเที่ยว ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996245-34-11
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 451
อาจารย์คุมสอบ: ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 577
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์โฉมฉาย เนื่องจำนงค์
อาจารย์รัฐยา พรหมหิตาทร
  09 จันทร์12:00-15:0059305C5046410    
อาจารย์: อาจารย์ชนุช คล้ายสุวรรณ
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001740-37-3
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 577
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุมาลี สมนึก
ว่าที่ร้อยตรีพนิตย์ ทองดี
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 573
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เกียรติ อินรัมย์
อาจารย์ธีรดา บุญพามี
  10 พุธ15:00-18:0023402C50401010    
อาจารย์: อาจารย์รัชฎาพร ดาวเศรษฐ์
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001740-40-0
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 585
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์วรัญญา เดชพงษ์
.อาจารย์เกษร อึ้งสวรรค์
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 575
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์อนุชิต ขลุ่ยนาค
.อาจารย์บรรจงรัตน์ พรหมสุวรรณศิริ
 วิทยาเขตจันทบุรี
  01 จันทร์13:00-16:001092SCC50341610    
อาจารย์: อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 990250-33-17
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก LB3 ห้อง 3302
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วีระ ยินดี
อาจารย์วิทยา คณาวงษ์
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก LB3 ห้อง 3302
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
Mrs.Ma.Evangeline L. Wiangsamut
  02 ศุกร์09:00-12:001095SCC3021910    
อาจารย์: อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
สำรองให้:เทคโนโลยีอุตสาหการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9931
เทคโนโลยีเครื่องกล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9921
30-7-23
30-7-23
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1093
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
อาจารย์สมมาตร พรหมพุฒ
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1093
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุพิชฌาย์ เพ็ชรสดใส
อาจารย์สุภิญญา แย้มรัตน์
  03 ศุกร์13:00-16:001095SCC3012910    
อาจารย์: อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
สำรองให้:เทคโนโลยีการพัฒนาผลิตภัณฑ์และการจัดการนวัตกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 990130-1-29
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1095
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ศิริวรรณ์ สุขประเสริฐ
อาจารย์ปัทมา เกรัมย์
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1095
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
อาจารย์ปวีร์นุช สดคมขำ
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  04 ศุกร์09:00-12:001095SCC30161410    
อาจารย์: อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 994930-15-15
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1095
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ศิริวรรณ์ สุขประเสริฐ
อาจารย์ปัทมา เกรัมย์
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1095
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ปวีร์นุช สดคมขำ
อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
  05 ศุกร์13:00-16:001095SCC4033710    
อาจารย์: อาจารย์อาภาพรรณ ติยะวงศ์
สำรองให้:เทคโนโลยีไฟฟ้า ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 986230-29-1
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก LB3 ห้อง 3303
อาจารย์คุมสอบ: ดร.รตบงกช แสนจุ้ม
อาจารย์ศิริจันทร์ ตาใจ
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก LB3 ห้อง 3303
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
อาจารย์ศุภากร สุจริตชัย
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 พุธ13:00-16:00430504C80582210    
อาจารย์: อาจารย์อรดา ขำอินทร์
สำรองให้:สถาปัตยกรรมภายใน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10068
วิศวกรรมก่อสร้าง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10069
40-30-10
40-28-12
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4305
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อรดา ขำอินทร์
ผศ.สารดา จารุพันธ์
คำอธิบายรายวิชา
การใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการพัฒนาทักษะการฟัง การพูด การอ่าน และ การเขียน ฝึกใช้กลวิธีที่เหมาะสมเพื่อเป็นเครื่องมือในการศึกษาหาความรู้ เพิ่มเติม
การจัดการ53,อาหาร 55 ,สุขภาพสัตว์ 54 ,ประมง 54,ผลิตภัณฑ์ 54,ภูมิทัศน์ 54,วิทย์อาหาร 55,สัตวแพทย 55 ,วิทยคอม 55 ,เศรษฐ 54, เทคโนสาร 55 ,ธุรกิจเกษตร55,โลจิสติกส์ 54,วิศวเกษตร56,อังกฤษเพื่อการสื่อสาร56,การจัดการการบิน56,พืชศาสตร์54,สัตวศาสตร์54,เกษตรกลวิธาน55,เทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรมอาหาร55,วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์58,การจัดการ58,สัตวศาสตร์59,การจัดการ58,การตลาด58,วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์59,ภูมิทัศน์59,การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน59,ประมง59,บัญชี58,วิทย์คอม-บริหาร59,การจัดการโลจิสติกส์ 59.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร59,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,ระบบสารสนเทศ-บริหาร58,บริหารธุรกิจเกษตร59,พืชศาสตร์59,สารสนเทศบริหาร59,เทคโนโลยีการโฆษณาฯ56,เทคโนโลยีมัลติมีเดีย56,เครื่องกล 56อุตสาหการ 56,ไฟฟ้า 56,วิทย์อาหาร-เทคโนโลยีอุตสาหกรรมการเกษตร60,สถาปัตยกรรมภายใน56,วิศวกรรมก่อสร้าง56,ภาษาอังกฤษ56,ท่องเที่ยว56,เศรษฐศาสตร์-สังคม 59, วิศวกรรมเคมี 58,,ออกแบบอุตสาหกรรม 56
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 หรือ 096-5922813 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    34.237.76.91:15/9/2562 23:06:43