0020001Personality Development
การพัฒนาบุคลิกภาพ
สังกัดมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์, ศึกษาทั่วไป
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 2 / 2561 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 พุธ09:00-12:00ศร.202ศร.C6969010    
อาจารย์: ผศ.พัชมณ โอวาท
สำรองให้:พืชศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13110
พืชศาสตร์-เทียบโอน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13082
สัตวศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13117
ประมง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13113
อุตสาหกรรมอาหารและการบริการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13085
ทุกชั้นปี
17-15-2
11-8-3
25-22-3
3-3-0
4-3-1
61-15-46
สอบกลางภาค: 4 มี.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ปวีณา เมธีวรกิจ
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
สอบปลายภาค: 29 เม.ย. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วันทนา รอดประเสริฐ
อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
ดร.รัชดา ไชยเจริญ
  02 พุธ09:00-12:00ศร.408ศร.C6261110    
อาจารย์: อาจารย์มนตรี อารีย์
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13093
ทุกชั้นปี
50-50-0
7-6-1
สอบกลางภาค: 4 มี.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์มนตรี อารีย์
ผศ.ยิ่งยศ จิตจักร
อาจารย์ปิยธิดา รัตนคุณ.
สอบปลายภาค: 29 เม.ย. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ราชันย์ อัพภัยชา
อาจารย์มนตรี อารีย์
อาจารย์ปิยธิดา รัตนคุณ.
  03 พฤหัสบดี09:00-12:00ศร.301ศร.C5757010    
อาจารย์: อาจารย์มนตรี อารีย์
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13093
ทุกชั้นปี
56-54-2
56-2-54
สอบกลางภาค: 4 มี.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ยิ่งยศ จิตจักร
อาจารย์ปิยธิดา รัตนคุณ.
อาจารย์มนตรี อารีย์
สอบปลายภาค: 29 เม.ย. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ปิยธิดา รัตนคุณ.
อาจารย์ราชันย์ อัพภัยชา
อาจารย์มนตรี อารีย์
  04 อังคาร13:00-16:00ศร.202ศร.C5249310    
อาจารย์: ผศ.พัชมณ โอวาท
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13091
วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13099
พืชศาสตร์-เทียบโอน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13082
ทุกชั้นปี
31-30-1
7-6-1
14-12-2
51-1-50
สอบกลางภาค: 4 มี.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.202
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ผานิตย์ ถิรพลงาม
อาจารย์กรธณัญพัฒน์ จอมธนวัฒน์
สอบปลายภาค: 29 เม.ย. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.202
อาจารย์คุมสอบ: นางสาวธนิดา สนั่นเมือง
อาจารย์กรธณัญพัฒน์ จอมธนวัฒน์
  05 อังคาร09:00-12:00ศร.312ศร.C3330310    
อาจารย์: ผศ.พัชมณ โอวาท
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13091
ทุกชั้นปี
31-26-5
33-3-30
สอบกลางภาค: 4 มี.ค. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
อาจารย์ธัญญพัทธ์ วัฒนจิรพันธุ์
สอบปลายภาค: 29 เม.ย. 2562 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.408
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กฤษณะ เนาว์ประโคน
อาจารย์ปวีณา เมธีวรกิจ
อาจารย์บุญฤทธิ์ ปินตาสี
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  01 ศุกร์12:00-15:0022402C40271310    
อาจารย์: อาจารย์ปรารถนา อังคประสาทชัย
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996140-27-13
สอบปลายภาค: 22 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 587
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุรินทร์ พรหมนุรักษ์กิจ
อาจารย์ประวิทย์ พุ่มพา
  02 ศุกร์12:00-15:0022402C40122810    
อาจารย์: อาจารย์ปรารถนา อังคประสาทชัย
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996140-12-28
สอบปลายภาค: 22 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 587
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุรินทร์ พรหมนุรักษ์กิจ
อาจารย์ประวิทย์ พุ่มพา
  03 พุธ12:00-15:0022402C4541410    
อาจารย์: อาจารย์ปรารถนา อังคประสาทชัย
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996140-40-0
สอบปลายภาค: 22 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 593
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วิทยา เจียมธีระนาถ
นางสาวกัญญารัตน์ นิ่มตระกูล
  04 ศุกร์12:00-15:0023102C4036410    
อาจารย์: อาจารย์ยศกร วรรณวิจิตร
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13140
ทุกชั้นปี
40-35-5
40-1-39
สอบปลายภาค: 22 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 231
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.นวลละออ อานามวัฒน์
Mr.Lester Udang
  05 ศุกร์08:00-11:0023102C4035510    
อาจารย์: อาจารย์ยศกร วรรณวิจิตร
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1314040-35-5
สอบปลายภาค: 22 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 233
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์รุจิรา จุลภักดิ์
อาจารย์ประภาภัทร ปิยวาจานุสรณ์
  07 อังคาร12:00-15:0022302C2625110    
อาจารย์: ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
สำรองให้:การท่องเที่ยว ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996226-25-1
สอบปลายภาค: 22 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 972
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พนิตย์ ทองดี
นางสาวศนียา พันธ์ศรี
  08 อังคาร12:00-15:0022302C2726110    
อาจารย์: ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
สำรองให้:การท่องเที่ยว ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996227-26-1
สอบปลายภาค: 22 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 972
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พนิตย์ ทองดี
นางสาวศนียา พันธ์ศรี
  09 ศุกร์08:00-11:0043104C4040010    
อาจารย์: อาจารย์พชรมณ บุญแสน
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 4 ขึ้นไป รุ่น 58 กลุ่ม 12971
ทุกชั้นปี
40-38-2
40-2-38
สอบปลายภาค: 22 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 562
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ขวัญชีวา ไตรพิริยะ
อาจารย์อัครวุฒิ สื่อประสาร
อาจารย์บรรจงรัตน์ พรหมสุวรรณศิริ
  10 พฤหัสบดี13:00-16:0024302C3634210    
อาจารย์: อาจารย์พชรมณ บุญแสน
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 4 ขึ้นไป รุ่น 58 กลุ่ม 12961
ทุกชั้นปี
34-32-2
34-2-32
สอบปลายภาค: 22 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 224
อาจารย์คุมสอบ: .รศ.พัชรี ชยากรโศภิต
.อาจารย์ทิพวรรณ มีพึ่ง
  11 พุธ13:00-16:0022202C3232010    
อาจารย์: อาจารย์พชรมณ บุญแสน
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 4 ขึ้นไป รุ่น 58 กลุ่ม 1299632-32-0
สอบปลายภาค: 22 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 451
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์วีรภัทร ภคพงค์พันธุ์
.อาจารย์เสาวคนธ์ หนูขาว
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  06 พฤหัสบดี08:00-11:0022402C30121810    
อาจารย์: อาจารย์ปรารถนา อังคประสาทชัย
สำรองให้:การตลาด ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1312430-12-18
สอบปลายภาค: 22 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 576
อาจารย์คุมสอบ: ดร.สรวงภรณ์ สัจภาพพิชิต
อาจารย์พชรมณ บุญแสน
อาจารย์สิทธิชัย คุณากรไพบูลย์ศิริ
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  12 พฤหัสบดี18:00-21:00จภ 1จภC11010    
อาจารย์: อาจารย์ปรารถนา อังคประสาทชัย
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 100161-1-0
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตจันทบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร13:00-16:001073SCC2011910    
อาจารย์: อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1322630-11-19
สอบกลางภาค: 7 มี.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1073
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อัคฆพงศ์ สถาวรินทุ
อาจารย์สุรพงษ์ โซ่ทอง
สอบปลายภาค: 2 พ.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1073
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์บุปผา ภิภพ
อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
  02 จันทร์09:00-12:001073SCC2015510    
อาจารย์: อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
สำรองให้:การจัดการ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 986620-15-5
สอบกลางภาค: 7 มี.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1041
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.รวินิภา ศรีมูล
อาจารย์จันทนี กองสุข
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  03 ศุกร์13:00-16:001073SCC3025510    
อาจารย์: อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9923
เศรษฐศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 13179
25-24-1
5-1-4
สอบกลางภาค: 7 มี.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1094
อาจารย์คุมสอบ: ดร.พูลสุข บุญก่อเกื้อ
อาจารย์สุภิญญา แย้มรัตน์
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  04 อังคาร13:00-16:001073SCC109110    
อาจารย์: อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1317610-9-1
สอบกลางภาค: 7 มี.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1073
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุรพงษ์ โซ่ทอง
อาจารย์อัคฆพงศ์ สถาวรินทุ
สอบปลายภาค: 2 พ.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก SC ห้อง 1073
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์บุปผา ภิภพ
อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
  05 จันทร์13:00-16:001102SCC5654210    
อาจารย์: อาจารย์ณัฐศริยา จักรสมศักดิ์
สำรองให้:การบัญชี ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1317856-54-2
สอบกลางภาค: 7 มี.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก LB5 ห้อง 5201
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ชัยวัฒน์ มครเพศ
ผศ.อโนชา กิริยากิจ
อาจารย์สมมาตร พรหมพุฒ
สอบปลายภาค: 2 พ.ค. 2562 เวลา 13:30 - 15:00 ตึก LB5 ห้อง 5201
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ทองจวน คุณพุทธิรพี
ผศ.กรรณิการ์ เจริญสุข
อาจารย์วัชนะชัย จูมผา
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  06 ไม่มีข้อมูล51410    
อาจารย์: อาจารย์ธนพล ถาวรศิลป์
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 100425-1-4
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร09:00-12:00430204C30171310    
อาจารย์: นางดารุวรรณ โรจนสุพจน์
สำรองให้:เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10045
สถาปัตยกรรมภายใน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10068
วิศวกรรมโยธา ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 11150
วิศวกรรมโยธา ปี 3 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 11151
วิศวกรรมโยธา ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10073
30-1-29
30-2-28
30-0-30
30-0-30
30-11-19
สอบปลายภาค: 30 เม.ย. 2562 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4302
อาจารย์คุมสอบ: นางดารุวรรณ โรจนสุพจน์
อาจารย์อรดา ขำอินทร์
  02 จันทร์09:00-12:00Lab 108C3082210    
อาจารย์: อาจารย์เฉลย คงปรีพันธุ์
สำรองให้:วิศวกรรมก่อสร้าง ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1006930-7-23
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  03 พุธ13:00-16:00Lab โยธา 407C2518710    
อาจารย์: อาจารย์เฉลย คงปรีพันธุ์
สำรองให้:วิศวกรรมก่อสร้าง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 611 กลุ่ม 1321825-9-16
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
คำอธิบายรายวิชา
พื้นฐานเกี่ยวกับบุคลิกภาพ ทฤษฎีบุคลิกภาพ ปัจจัยที่มีอิทธิพลต่อบุคลิกภาพ การปรับตัว มนุษยสัมพันธ์ หลักการปรับปรุงบุคลิกภาพ ฝึกปฏิบัติ เพื่อพัฒนาบุคลิกภาพ
การจัดการ53 ,ผลิตสัตว์ 55 ,ชีวภาพ 54 ,อาหาร 55 ,สุขภาพสัตว์ 54 ,ประมง 54,ผลิตภัณฑ์ 54,ภูมิทัศน์ 54,วิทย์อาหาร 55,สัตวแพทย 55 ,วิทยคอม 55 ,เศรษฐ 54, เทคโนสาร 55 ,ธุรกิจเกษตร55,โลจิสติกส์ 54,วิศวเกษตร56,อังกฤษเพื่อการสื่อสาร56,การจัดการการบิน56,พืชศาสตร์54,สัตวศาสตร์54,เกษตรกลวิธาน55,เทคโนโลยีการเกษตร55,วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์58,การจัดการ58,สัตวศาสตร์59,การจัดการ58,การพัฒนาผลิตภัณฑ์และการจัดการนวัตกรรม59,การตลาด58,วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์59,ภูมิทัศน์59,การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน59,ประมง59,เทคโนโลยีชีวภาพ59,บัญชี58,วิทย์คอม-บริหาร59,การจัดการโลจิสติกส์ 59.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร59,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,ระบบสารสนเทศ-บริหาร58,บริหารธุรกิจเกษตร59,พืชศาสตร์59,สารสนเทศบริหาร59,อุตสาหกรรมอาหารฯ59,การท่องเที่ยว,เทคโนโลยีมัลติมีเดีย56,อุตสาหการ 56,ไฟฟ้า 56,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,เศรษฐศาสตร์-สังคม59, วิศวกรรมเคมี 58,,ออกแบบอุตสาหกรรม 56,สถาปัตยกรรมภายใน 56,วิศวกรรมก่อสร้าง56
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 หรือ 096-5922813 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    18.232.99.123:17/7/2562 19:31:38