0041001Mathematics and Computer in Daily Life
คณิตศาสตร์และคอมพิวเตอร์ในชีวิตประจำวัน
สังกัดวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี, ศึกษาทั่วไป
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2560 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 ศุกร์09:00-12:00ศร.210ศร.C70521810    
  พุธ08:00-11:0057605C      
อาจารย์: อาจารย์พัชร์สิตา ศิรวงศ์ภัสสรา
อาจารย์สินทรัพย์ นับเพชรพลอย
สำรองให้:วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9798
อุตสาหกรรมอาหารและการบริการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9796
วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9844
30-17-13
20-17-3
27-17-10
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สินทรัพย์ นับเพชรพลอย
อาจารย์พงศ์พัฒน์ สิงห์ศรี
นายวิชญะ สมเกียรติ
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วิจิตร์ วิโสรัมย์
อาจารย์สินทรัพย์ นับเพชรพลอย
อาจารย์เพียงขวัญ เครือภู่
  02 ศุกร์09:00-12:00ศร.301ศร.C66511510    
อาจารย์: อาจารย์พัชร์สิตา ศิรวงศ์ภัสสรา
อาจารย์สินทรัพย์ นับเพชรพลอย
สำรองให้:วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9847
สัตวศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9784
38-31-7
28-20-8
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สินทรัพย์ นับเพชรพลอย
นายวิชญะ สมเกียรติ
อาจารย์พงศ์พัฒน์ สิงห์ศรี
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เพียงขวัญ เครือภู่
อาจารย์สินทรัพย์ นับเพชรพลอย
อาจารย์วิจิตร์ วิโสรัมย์
  03 อังคาร09:00-12:00ศร.205ศร.C4039110    
อาจารย์: อาจารย์พัชร์สิตา ศิรวงศ์ภัสสรา
อาจารย์สินทรัพย์ นับเพชรพลอย
สำรองให้:วิศวกรรมเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9797
ประมง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9785
สัตวศาสตร์ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9552
10-6-4
25-21-4
3-2-1
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.211
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พัชร์สิตา ศิรวงศ์ภัสสรา
อาจารย์วิริยา นิตย์ธีรานนท์
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.211
อาจารย์คุมสอบ: นางสาวอนงค์นาฏ โสภณางกูร
นายนพรุจ เขียวนาค
  04 อังคาร09:00-12:00ศร.211ศร.C4341210    
อาจารย์: อาจารย์พัชร์สิตา ศิรวงศ์ภัสสรา
อาจารย์สินทรัพย์ นับเพชรพลอย
สำรองให้:พืชศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9783
เทคโนโลยีภูมิทัศน์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9790
30-26-4
10-0-10
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.211
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พัชร์สิตา ศิรวงศ์ภัสสรา
อาจารย์วิริยา นิตย์ธีรานนท์
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.211
อาจารย์คุมสอบ: นางสาวอนงค์นาฏ โสภณางกูร
นายนพรุจ เขียวนาค
  05 พุธ13:00-16:00ศร.308ศร.C6059110    
อาจารย์: อาจารย์สินทรัพย์ นับเพชรพลอย
อาจารย์พัชร์สิตา ศิรวงศ์ภัสสรา
สำรองให้:การจัดการการบิน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 982160-55-5
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ดร.นิภาพร ก้านทอง
อาจารย์เพียงขวัญ เครือภู่
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.210
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อภิวัฒน์ จันโท
ดร.รัชดา ไชยเจริญ
  06 จันทร์09:00-12:00ศร.203ศร.C4544110    
อาจารย์: อาจารย์พัชร์สิตา ศิรวงศ์ภัสสรา
อาจารย์สินทรัพย์ นับเพชรพลอย
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 957637-36-1
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พิรดา สุดประเสริฐ
ดร.กิตติศักดิ์ วิธินันทกิตต์
อาจารย์ญาธิปกร ธีระภัทรพลชัย
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ญาธิปกร ธีระภัทรพลชัย
อาจารย์พัชร์สิตา ศิรวงศ์ภัสสรา
อาจารย์ปภากร ศรีสอน
  07 จันทร์09:00-12:00ศร.309ศร.C4039110    
อาจารย์: อาจารย์สินทรัพย์ นับเพชรพลอย
อาจารย์พัชร์สิตา ศิรวงศ์ภัสสรา
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 957637-35-2
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พิรดา สุดประเสริฐ
ดร.กิตติศักดิ์ วิธินันทกิตต์
อาจารย์ญาธิปกร ธีระภัทรพลชัย
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.407
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ญาธิปกร ธีระภัทรพลชัย
อาจารย์พัชร์สิตา ศิรวงศ์ภัสสรา
อาจารย์ปภากร ศรีสอน
  08 อาทิตย์08:00-11:00AV31103C159610    
อาจารย์: อาจารย์ทัศพันธุ์ สุวรรณทัต
อาจารย์พงศ์พัฒน์ สิงห์ศรี
สำรองให้:วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1018115-9-6
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  09 พุธ09:00-12:00ศร.312ศร.C4035510    
อาจารย์: อาจารย์ณัฐธยาน์ รุจิราธนาพัฒน์
อาจารย์สินทรัพย์ นับเพชรพลอย
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9842
การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9800
35-32-3
5-3-2
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.408
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณัฐธยาน์ รุจิราธนาพัฒน์
ดร.วทัญญู รอดประพัฒน์
นายนพรุจ เขียวนาค
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.408
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณัฐธยาน์ รุจิราธนาพัฒน์
ผศ.ดร.ตวงสิริ สยมภาค
อาจารย์ภานุมาศ บุญผดุง
  10 พุธ09:00-12:00ศร.211ศร.C3532310    
อาจารย์: อาจารย์ณัฐธยาน์ รุจิราธนาพัฒน์
อาจารย์สินทรัพย์ นับเพชรพลอย
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 984235-32-3
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.408
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ณัฐธยาน์ รุจิราธนาพัฒน์
.ดร.วทัญญู รอดประพัฒน์
.นายนพรุจ เขียวนาค
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.408
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ณัฐธยาน์ รุจิราธนาพัฒน์
.ผศ.ดร.ตวงสิริ สยมภาค
.อาจารย์ภานุมาศ บุญผดุง
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  01 พุธ08:00-11:0057605C60243610    
อาจารย์: ดร.จุฬารัตน์ ศรีกุล
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 244
อาจารย์คุมสอบ: นางสาวมนัสสิกัญฎิ์ มะลิวัลย์
อาจารย์อภินันท์ พัชโรภาสวัฒนกุล
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 562
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์คมสันต์ สุขวิญญา
อาจารย์เกศินี สือนิ
อาจารย์วนิดา ชุติมากุล
ดร.วีระ สุภะ
  02 พฤหัสบดี12:00-15:0024302C4039110    
อาจารย์: อาจารย์วสันต์ รัตนากร
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996140-39-1
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 246
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ชนุช คล้ายสุวรรณ
อาจารย์วีรภัทร ภคพงค์พันธุ์
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 222
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุทธิรักส์ ศุขเกษม
ดร.สิรินทร์ สว่างวรรณ
  03 พุธ08:00-11:0057605C4035510    
อาจารย์: ดร.จุฬารัตน์ ศรีกุล
สำรองให้:เทคโนโลยีมัลติมีเดีย ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001940-35-5
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 433
อาจารย์คุมสอบ: นางสาวพรรณราย แฉล้มรักษ์
อาจารย์ทยาวดี คำพุฒ
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 562
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์คมสันต์ สุขวิญญา
อาจารย์เกศินี สือนิ
อาจารย์วนิดา ชุติมากุล
ดร.วีระ สุภะ
  04 พฤหัสบดี08:00-11:0024502C40251510    
อาจารย์: ดร.นันทวัน ศรีปะนะ
สำรองให้:เทคโนโลยีสารสนเทศ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996440-25-15
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 585
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เกษร อึ้งสวรรค์
อาจารย์วรัญญา เดชพงษ์
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 563
อาจารย์คุมสอบ: ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
ผศ.จิระพร เนตรนุช
  05 อังคาร15:00-18:0023602C4039110    
อาจารย์: อาจารย์กิตติยา แก้วสะเทือน
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996540-39-1
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 442
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ญาดา ชอบทำดี
ดร.พณิชา จิระสัญญาณสกุล
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 223
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์รุจิรา เจริญสวัสดิ์
ผศ.จีรภา เพชรวัฒนานนท์
  06 พุธ15:00-18:0023602C4646010    
อาจารย์: ผศ.ชัยประเสริฐ แก้วเมือง
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001740-40-0
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 573
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์โฉมฉาย เนื่องจำนงค์
นายมนตรี โสภา
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 565
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สมัย ศรัทธาพร
ดร.นันทวัน ศรีปะนะ
  07 จันทร์12:00-15:0024402C4031910    
อาจารย์: ดร.จุฬารัตน์ ศรีกุล
สำรองให้:วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996640-31-9
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 452
อาจารย์คุมสอบ: ดร.สิรินทร์ สว่างวรรณ
อาจารย์สิทธิชัย สุขธรรมสถิต
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 431
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณชภัทร พิชญมหุตม์
ดร.จุฬารัตน์ ศรีกุล
  08 อังคาร08:00-11:0022402C4846210    
อาจารย์: ผศ.ชัยประเสริฐ แก้วเมือง
สำรองให้:เศรษฐศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996740-40-0
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 577
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุมาลี สมนึก
ว่าที่ร้อยตรีพนิตย์ ทองดี
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 573
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ธีรดา บุญพามี
อาจารย์ธนพล พึ่งตัวเอง
  09 พฤหัสบดี08:00-11:0024302C4241110    
อาจารย์: อาจารย์วสันต์ รัตนากร
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996140-39-1
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 431
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ศิริพงษ์ สุคันธจันทร์
นายภาคภูมิ โฉมงาม
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 575
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์บรรจงรัตน์ พรหมสุวรรณศิริ
อาจารย์อนุชิต ขลุ่ยนาค
  10 อังคาร15:00-18:0022402C40281210    
อาจารย์: อาจารย์วสันต์ รัตนากร
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9961
ทุกชั้นปี
40-27-13
40-1-39
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 432
อาจารย์คุมสอบ: .ดร.นันทวัน ศรีปะนะ
.อาจารย์เฉลิมขวัญ สุขสม
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 962
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ดวงใจ หนูเล็ก
.อาจารย์อุโฆษ แปลงประสพโชค
  11 พฤหัสบดี08:00-11:0024502C40103010    
อาจารย์: ดร.นันทวัน ศรีปะนะ
สำรองให้:เทคโนโลยีสารสนเทศ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996440-10-30
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 585
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์วรัญญา เดชพงษ์
.อาจารย์เกษร อึ้งสวรรค์
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 563
อาจารย์คุมสอบ: .ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
.ผศ.จิระพร เนตรนุช
  12 อังคาร15:00-18:0022202C4946310    
อาจารย์: ผศ.ชัยประเสริฐ แก้วเมือง
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001746-43-3
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 575
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ขจรจิตร์ ธนะสาร
.อาจารย์วัชราภรณ์ ขายม
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 577
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์โฉมฉาย เนื่องจำนงค์
.อาจารย์รัฐยา พรหมหิตาทร
  13 พุธ12:00-15:0022302C4640610    
อาจารย์: ผศ.ชัยประเสริฐ แก้วเมือง
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001746-40-6
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 245
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์สุทธิรักส์ ศุขเกษม
.อาจารย์สายัณห์ เทพแดง
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 585
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์กุลฑีรา จันทนา
.อาจารย์วิญญู ปรอยกระโทก
  14 จันทร์08:00-11:0023502C4038210    
อาจารย์: อาจารย์กิตติยา แก้วสะเทือน
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996540-38-2
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 443
อาจารย์คุมสอบ: .ดร.จุฬารัตน์ ศรีกุล
.นางสาวนันท์ณภัส นันท์วิพัฒน์
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 224
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์รุจิรา จุลภักดิ์
.อาจารย์ชนุช คล้ายสุวรรณ
  15 จันทร์12:00-15:0023502C4037310    
อาจารย์: อาจารย์กิตติยา แก้วสะเทือน
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996540-37-3
สอบกลางภาค: 6 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 451
อาจารย์คุมสอบ: .ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
.นางสาวมยุรี สรวงศิริ
สอบปลายภาค: 13 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 231
อาจารย์คุมสอบ: .Mr.Darius Hober
.อาจารย์สาโรช หว่างนุ่ม
 วิทยาเขตจันทบุรี
  01 พฤหัสบดี09:00-11:005303LB5C3027310    
  พฤหัสบดี11:00-12:005204LB5C      
อาจารย์: ดร.บุราณี ระเบียบ
สำรองให้:เศรษฐศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9930
เทคโนโลยีการพัฒนาผลิตภัณฑ์และการจัดการนวัตกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9901
เทคโนโลยีไฟฟ้า ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9861
เทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรมอาหาร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9905
30-6-24
30-1-29
30-10-20
30-9-21
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กมลมนัส วัฒนา
อาจารย์ศราวุธ จันทร์กลาง
อาจารย์พรพนิต ศศิวัฒน์ชุติกุล
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.รัตนา ไชยช่วย
อาจารย์ชัยวัฒน์ มครเพศ
อาจารย์กมลมนัส วัฒนา
  02 จันทร์09:00-11:005303LB5C30121810    
  จันทร์11:00-12:005204LB5C      
อาจารย์: ดร.บุราณี ระเบียบ
สำรองให้:เทคโนโลยีอุตสาหการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 993130-7-23
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กมลมนัส วัฒนา
อาจารย์ศราวุธ จันทร์กลาง
อาจารย์พรพนิต ศศิวัฒน์ชุติกุล
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก LB5 ห้อง 5102
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ชัยวัฒน์ มครเพศ
ผศ.รัตนา ไชยช่วย
อาจารย์กมลมนัส วัฒนา
  03 พุธ09:00-12:001310ENC3092110    
อาจารย์: อาจารย์มนัสนันทน์ บุญปาลวงศ์
สำรองให้:เทคโนโลยีเครื่องกล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 992130-7-23
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  04 จันทร์09:00-11:005303LB5C40251510    
  จันทร์11:00-12:005204LB5C      
อาจารย์: ดร.บุราณี ระเบียบ
สำรองให้:เทคโนโลยีอุตสาหการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9903
ทุกชั้นปี
30-25-5
10-0-10
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก LB4 ห้อง 4202
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.เทอดศักดิ์ ปุระมงคล
อาจารย์วัชนะชัย จูมผา
สอบปลายภาค: 6 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก LB4 ห้อง 4202
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์นฤมล เวชกูล
อาจารย์สุจิตรา ทิพย์ศรีราช
  05 พุธ09:00-12:001310ENC66010    
อาจารย์: อาจารย์มนัสนันทน์ บุญปาลวงศ์
สำรองให้: ทุกชั้นปี6-6-0
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 จันทร์13:00-16:00520710C4038210    
อาจารย์: อาจารย์สุชาติ ทองรัมภากุล
อาจารย์จีรศักดิ์ ดีสะเมาะ
สำรองให้:วิศวกรรมโยธา ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1004340-38-2
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4503
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุชาติ ทองรัมภากุล
นายจีระศักดิ์ ดีสะเมาะ
  02 พฤหัสบดี09:00-12:00520310C35191610    
อาจารย์: อาจารย์บุญชม สุดจิตต์
นายมนูญ จิตรสำเริง
สำรองให้:การออกแบบอุตสาหกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1006535-19-16
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4502
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์บุญชม สุดจิตต์
นายมนูญ จิตรสำเริง
  03 พฤหัสบดี13:00-16:00520310C35221310    
อาจารย์: อาจารย์บุญชม สุดจิตต์
นายมนูญ จิตรสำเริง
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1007235-22-13
สอบปลายภาค: 7 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4502
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์บุญชม สุดจิตต์
นายมนูญ จิตรสำเริง
คำอธิบายรายวิชา
คณิตศาสตร์ที่เกี่ยวข้องกับการดำรงชีวิต การให้เหตุผลทางคณิตศาสตร์เพื่อ วิเคราะห์ข้อสนเทศประกอบการตัดสินใจในชีวิตประจำวัน การใช้เทคโนโลยี สารสนเทศเพื่อการวิเคราะห์ข้อมูล
การจัดการ53 ,ผลิตสัตว์ 55 ,ชีวภาพ 54 ,อาหาร 55 ,สุขภาพสัตว์ 54 ,ประมง 54,ผลิตภัณฑ์ 54,ภูมิทัศน์ 54,วิทย์อาหาร 55,สัตวแพทย 55 ,วิทยคอม 55 ,เศรษฐ 54, เทคโนสาร 55 ,ธุรกิจเกษตร55,โลจิสติกส์ 54,วิศวเกษตร56,อังกฤษเพื่อการสื่อสาร56,การจัดการการบิน56,พืชศาสตร์54,สัตวศาสตร์54,เกษตรกลวิธาน55,เทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรมอาหาร55,เทคโนโลยีการเกษตร55,วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์58,การจัดการ58,สัตวศาสตร์59,การจัดการ58,การตลาด58,วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์59,ภูมิทัศน์59,การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน59,ประมง59,เทคโนโลยีชีวภาพ59,บัญชี58,วิทย์คอม-บริหาร59,การจัดการโลจิสติกส์ 59.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร59,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,ระบบสารสนเทศ-บริหาร58,บริหารธุรกิจเกษตร59,พืชศาสตร์59,สารสนเทศบริหาร59,อุตสาหกรรมอาหารฯ59,การท่องเที่ยว56เทคโนโลยีมัลติมีเดีย56,เครื่องกล56,อุตสาหการ 56,ไฟฟ้า 56,วิทย์อาหาร-เทคโนโลยีอุตสาหกรรมการเกษตร60,วิศวกรรมโยธา56,ออกแบบอุตสาหกรรม56,การจัดการโลจิสติกส์ 59,เศรษฐศาสตร์ 59,เศรษฐศาตร์-บริหาร59,เศรษฐศาสตร์-สังคม59, วิศวกรรมเคมี 58
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 หรือ 096-5922813 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    34.236.170.48:16/9/2562 1:38:24