0031001Thai for Communication
การใช้ภาษาไทยเพื่อการสื่อสาร
สังกัดมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์, ศึกษาทั่วไป
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2560 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 พุธ09:00-12:00ศร.407ศร.C5149210    
อาจารย์: อาจารย์จุฑามาศ ศรีระษา
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 982451-49-2
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.302
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์มนตรี อารีย์
นายวิชญะ สมเกียรติ
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.302
อาจารย์คุมสอบ: ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
อาจารย์เบญจมาศ วงศ์สาลี
  02 พฤหัสบดี09:00-12:00ศร.205ศร.C5958110    
อาจารย์: อาจารย์บุณฑริกา ขุนวิมล
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9824
เทคโนโลยีชีวภาพ ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9566
51-50-1
8-8-0
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.408
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์บุณฑริกา ขุนวิมล
ดร.คณาธิป คำเพราะ
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.408
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์บุณฑริกา ขุนวิมล
อาจารย์เชิดศักดิ์ คงขวัญ
  03 พุธ09:00-12:00ศร.209ศร.C3531410    
อาจารย์: ดร.ชนธี ชำนาญกิจ
สำรองให้:วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9847
เกษตรกลวิธาน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9787
ทุกชั้นปี
35-31-4
1-0-1
10-0-10
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ชนธี ชำนาญกิจ
นายจอมยศ กิจนุกุล
อาจารย์กฤษณะ เนาว์ประโคน
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ชนธี ชำนาญกิจ
ดร.กรรณพต แก้วสอน
อาจารย์ชนิดา บุพตา
  04 จันทร์13:00-16:00ศร.209ศร.C6585710    
อาจารย์: ดร.ชนธี ชำนาญกิจ
สำรองให้:การบริหารธุรกิจเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10081
อุตสาหกรรมอาหารและการบริการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9796
วิศวกรรมเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9797
54-0-54
1-0-1
6-6-0
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กฤษณะ เนาว์ประโคน
นายจอมยศ กิจนุกุล
ดร.ชนธี ชำนาญกิจ
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ชนธี ชำนาญกิจ
ดร.กรรณพต แก้วสอน
อาจารย์ชนิดา บุพตา
  05 ศุกร์09:00-12:00ศร.209ศร.C10110   CLOSED 
อาจารย์:
สำรองให้:วิศวกรรมเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 97976-0-6
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  06 พุธ13:00-16:00ศร.205ศร.C58362210    
อาจารย์: อาจารย์จุฑามาศ ศรีระษา
สำรองให้:ประมง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9785
ทุกชั้นปี
อุตสาหกรรมอาหารและการบริการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9796
20-20-0
30-10-20
8-6-2
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.305
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณัฐธยาน์ รุจิราธนาพัฒน์
อาจารย์ณฤพลวัทน์ โชติทุม
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.305
อาจารย์คุมสอบ: นางสาวธาริณี ทับทิม
อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
  07 อังคาร09:00-12:00ศร.204ศร.C52213110    
อาจารย์: ดร.ชนธี ชำนาญกิจ
สำรองให้:วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9798
ทุกชั้นปี
วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9844
15-15-0
10-2-8
27-4-23
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ชนธี ชำนาญกิจ
อาจารย์กฤษณะ เนาว์ประโคน
นายจอมยศ กิจนุกุล
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ชนธี ชำนาญกิจ
ดร.กรรณพต แก้วสอน
อาจารย์ชนิดา บุพตา
  08 พฤหัสบดี13:00-16:00ศร.204ศร.C5044610    
อาจารย์: อาจารย์จุฑามาศ ศรีระษา
สำรองให้:พืชศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9783
ทุกชั้นปี
40-27-13
32-16-16
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.306
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พัชร์สิตา ศิรวงศ์ภัสสรา
อาจารย์วิลาสินี คชเดช
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  09 พฤหัสบดี13:00-16:00ศร.204ศร.C1401410   CLOSED 
อาจารย์:
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
  10 เสาร์13:00-16:00AV31103C1541110    
อาจารย์: อาจารย์บุณฑริกา ขุนวิมล
สำรองให้:วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1018115-4-11
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  01 ศุกร์08:00-11:0023402C4032810    
อาจารย์: ดร.ปราการ เกิดมีสุข
สำรองให้:การตลาด ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9983
ทุกชั้นปี
40-31-9
40-1-39
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 971
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ชุมพล โมฆรัตน์
อาจารย์อุโฆษ แปลงประสพโชค
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 562
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วนิดา ชุติมากุล
อาจารย์ขวัญชีวา ไตรพิริยะ
อาจารย์สิทธิชัย สุขธรรมสถิต
อาจารย์ประทีป วิจิตรศรีไพบูลย์
  02 ศุกร์08:00-11:0022302C4542310    
อาจารย์: ดร.ภาสพงศ์ ผิวพอใช้
สำรองให้:เทคโนโลยีการโฆษณาและประชาสัมพันธ์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1002040-39-1
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก จภ ห้อง จภ 10
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วิญญู ปรอยกระโทก
อาจารย์กุลบัณฑิต แสงดี
นายอรรณพ พันธุมะโอภาศ
นายอภิรักษ์ อัครภูศักดิ์
นายศราวุธ ลม้ายกุล
นายจิรัฐติ สุขสถาน
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 563
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.จิระพร เนตรนุช
ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
  03 อังคาร12:00-15:0024602C4034610    
อาจารย์: ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
สำรองให้:เทคโนโลยีสารสนเทศ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996440-34-6
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 592
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์คมกริช นันทะโรจพงศ์
ดร.สุนทรวาสิทถ์ คุมมานนท์
อาจารย์ดลฤดี ศรีมันตะ
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 565
อาจารย์คุมสอบ: ดร.นันทวัน ศรีปะนะ
อาจารย์สมัย ศรัทธาพร
  04 พฤหัสบดี12:00-15:0024502C4039110    
อาจารย์: ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996540-39-1
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 576
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ประทีป วิจิตรศรีไพบูลย์
อาจารย์สาโรจน์ ไวยคงคา
อาจารย์สุรินทร์ พรหมนุรักษ์กิจ
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 223
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.จีรภา เพชรวัฒนานนท์
อาจารย์รุจิรา เจริญสวัสดิ์
  05 ศุกร์12:00-15:0022402C4646010    
อาจารย์: อาจารย์ฉวีวรรณ โชติวิสุทธิ์
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001740-40-0
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 572
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์รัฐิยา ส่งสุข
อาจารย์อังคณา ลีรัตนานุกูลศิริ
อาจารย์ปทุมพร วรธิติพงศ์
อาจารย์จิตต์ผจง สุขะตุงคะ
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 573
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ธีรดา บุญพามี
อาจารย์เกียรติ อินรัมย์
  06 ศุกร์12:00-15:0022302C4844410    
อาจารย์: ดร.ภาสพงศ์ ผิวพอใช้
สำรองให้:เศรษฐศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996740-40-0
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 562
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อุไรวรรณ ชาญชลยุทธ
อาจารย์บรรจงรัตน์ พรหมสุวรรณศิริ
ผศ.จิระพร เนตรนุช
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 575
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์บรรจงรัตน์ พรหมสุวรรณศิริ
อาจารย์อนุชิต ขลุ่ยนาค
  07 อังคาร12:00-15:0024602C40132710    
อาจารย์: ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
สำรองให้:ระบบสารสนเทศ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001840-13-27
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 972
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พนา จันทิวาสน์
อาจารย์ธนพล พึ่งตัวเอง
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 565
อาจารย์คุมสอบ: ดร.นันทวัน ศรีปะนะ
อาจารย์สมัย ศรัทธาพร
  10 อังคาร12:00-15:0024602C4013910    
อาจารย์: ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
สำรองให้:เทคโนโลยีสารสนเทศ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996440-1-39
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 592
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์คมกริช นันทะโรจพงศ์
.อาจารย์ดลฤดี ศรีมันตะ
.ดร.สุนทรวาสิทถ์ คุมมานนท์
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 565
อาจารย์คุมสอบ: .ดร.นันทวัน ศรีปะนะ
.อาจารย์สมัย ศรัทธาพร
  11 ศุกร์12:00-15:0023402C4031910    
อาจารย์: ดร.ปราการ เกิดมีสุข
สำรองให้:การตลาด ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 998340-31-9
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 971
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์อุโฆษ แปลงประสพโชค
.อาจารย์ชุมพล โมฆรัตน์
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 972
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์วิภา ธนานันท์
.อาจารย์รัฐ บุรีรัตน์
  12 ศุกร์08:00-11:0022402C5047310    
อาจารย์: อาจารย์ฉวีวรรณ โชติวิสุทธิ์
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001740-37-3
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 592
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ดลฤดี ศรีมันตะ
.อาจารย์คมกริช นันทะโรจพงศ์
.ดร.สุนทรวาสิทถ์ คุมมานนท์
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 577
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์รัฐยา พรหมหิตาทร
.อาจารย์โฉมฉาย เนื่องจำนงค์
  13 อังคาร12:00-15:0023402C4640610    
อาจารย์: อาจารย์ฉวีวรรณ โชติวิสุทธิ์
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001740-34-6
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 572
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์รัฐิยา ส่งสุข
.อาจารย์อังคณา ลีรัตนานุกูลศิริ
.อาจารย์จิตต์ผจง สุขะตุงคะ
.อาจารย์ปทุมพร วรธิติพงศ์
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 585
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์กุลฑีรา จันทนา
.อาจารย์วิญญู ปรอยกระโทก
  14 พฤหัสบดี15:00-18:0024502C4038210    
อาจารย์: ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996540-38-2
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 576
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ประทีป วิจิตรศรีไพบูลย์
.อาจารย์สุรินทร์ พรหมนุรักษ์กิจ
.อาจารย์สาโรจน์ ไวยคงคา
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 231
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์สาโรช หว่างนุ่ม
.Mr.Darius Hober
  15 อังคาร08:00-11:0023402C4037310    
อาจารย์: อาจารย์ฉวีวรรณ โชติวิสุทธิ์
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996540-37-3
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 562
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์บรรจงรัตน์ พรหมสุวรรณศิริ
.ผศ.จิระพร เนตรนุช
.อาจารย์อุไรวรรณ ชาญชลยุทธ
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 233
อาจารย์คุมสอบ: .Mr.Lester Udang
.อาจารย์สายัณห์ เทพแดง
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  08 อังคาร08:00-11:0024602C4039110    
อาจารย์: ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
สำรองให้:การตลาด ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 998640-39-1
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 245
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุทธิรักส์ ศุขเกษม
อาจารย์สายัณห์ เทพแดง
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 224
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ชนุช คล้ายสุวรรณ
นางสาวธันยาภัทร์ กลื่นเกลี้ยง
ปริญญาตรี เทียบโอนสมทบ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  09 อาทิตย์12:00-15:0056505C4093110    
อาจารย์: ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
สำรองให้:การตลาด ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10012
ทุกชั้นปี
40-9-31
40-0-40
สอบกลางภาค: 8 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 597
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
สอบปลายภาค: 10 ธ.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 565
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
  16 อาทิตย์12:00-15:0056505C4032810    
อาจารย์: ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
สำรองให้:การบัญชี ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001340-32-8
สอบกลางภาค: 8 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 597
อาจารย์คุมสอบ: .ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
สอบปลายภาค: 10 ธ.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 565
อาจารย์คุมสอบ: .ดร.ฐิติพร สังขรัตน์
 วิทยาเขตจันทบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 จันทร์13:00-16:001082SCC60332710    
อาจารย์: อาจารย์สุภิญญา แย้มรัตน์
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 992360-33-27
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก LB3 ห้อง 3204
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุภิญญา แย้มรัตน์
อาจารย์ธนาวุฒิ ทองปลี
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก LB3 ห้อง 3204
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เกษม หมั่นธรรม
อาจารย์วัชรากร ปิ่นธุรัตน์
  02 ศุกร์09:00-12:001073SCC4738910    
อาจารย์: อาจารย์สุภิญญา แย้มรัตน์
สำรองให้:เศรษฐศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9930
วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9945
ระบบสารสนเทศ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9951
การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9866
30-6-24
30-14-16
30-0-30
30-16-14
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก SC ห้อง 1084
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ศุภากร สุจริตชัย
อาจารย์ศรีวารี สุจริตชัย
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก SC ห้อง 1084
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วชิรธร จันทร์ชมภู
อาจารย์พิศาล ทองนพคุณ
  03 อังคาร09:00-12:001082SCC50381210    
อาจารย์: อาจารย์สุภิญญา แย้มรัตน์
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 990250-32-18
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก LB3 ห้อง 3306
อาจารย์คุมสอบ: ดร.บุราณี ระเบียบ
อาจารย์เกษม หมั่นธรรม
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก LB3 ห้อง 3306
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์นิภาพร คังคะวิสุทธิ์
อาจารย์ยุพา บุญมี
  04 พฤหัสบดี13:00-16:001072SCC40122810    
อาจารย์: อาจารย์สุภิญญา แย้มรัตน์
สำรองให้:เทคโนโลยีเครื่องกล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 992130-7-23
สอบกลางภาค: 5 ต.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก LB3 ห้อง 3304
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วิทยา คณาวงษ์
อาจารย์วีระ ยินดี
สอบปลายภาค: 12 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:00 ตึก LB3 ห้อง 3304
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.รวินิภา ศรีมูล
อาจารย์วีระ ยินดี
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  05 พฤหัสบดี13:00-16:001072SCC50510    
อาจารย์: อาจารย์สุภิญญา แย้มรัตน์
สอบปลายภาค:
อาจารย์คุมสอบ:
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 ศุกร์13:00-16:00450104C8072810    
อาจารย์: อาจารย์พิเศษ
นางสาวจิตกวี กระจ่างเมฆ
สำรองให้:เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10045
สถาปัตยกรรมภายใน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10068
การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10072
35-22-13
35-28-7
25-22-3
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4502
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณรงค์ ชัยสงเคราะห์
อาจารย์กมนทรรศน์ ชาวนา
  02 ศุกร์09:00-12:00420504C70482210    
อาจารย์: อาจารย์พิเศษ
นางสาวจิตกวี กระจ่างเมฆ
สำรองให้:การออกแบบอุตสาหกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10065
วิศวกรรมก่อสร้าง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10069
35-19-16
35-28-7
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 12:00 ตึก 04 ห้อง 4503
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.สารดา จารุพันธ์
อาจารย์อรดา ขำอินทร์
คำอธิบายรายวิชา
ความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับการสื่อสาร ความสำคัญและลักษณะของภาษาไทย ศิลปะการใช้ภาษาในการสื่อสาร จริยธรรมการใช้ภาษาในการสื่อสาร ทักษะ การสื่อสารด้านการฟัง การอ่าน การพูด และการเขียนในชีวิตประจำวันและงานอาชีพ
การจัดการ53 ,ผลิตสัตว์ 55 ,ชีวภาพ 54 ,อาหาร 55 ,สุขภาพสัตว์ 54 ,ประมง 54,ผลิตภัณฑ์ 54,ภูมิทัศน์ 54,วิทย์อาหาร 55,สัตวแพทย 55 ,วิทยคอม 55 ,เศรษฐ 54, เทคโนสาร 55 ,ธุรกิจเกษตร55,โลจิสติกส์ 54,วิศวเกษตร56,อังกฤษเพื่อการสื่อสาร56,การจัดการการบิน56,พืชศาสตร์54,สัตวศาสตร์54,เกษตรกลวิธาน55,เทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรมอาหาร55,เทคโนโลยีการเกษตร55,วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์58,การจัดการ58,สัตวศาสตร์59,การจัดการ58,การตลาด58,วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์59,ภูมิทัศน์59,การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน59,ประมง59,เทคโนโลยีชีวภาพ59,บัญชี58,วิทย์คอม-บริหาร59,การจัดการโลจิสติกส์ 59.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร59,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,ระบบสารสนเทศ-บริหาร58,บริหารธุรกิจเกษตร59,พืชศาสตร์59,สารสนเทศบริหาร59,อุตสาหกรรมอาหารฯ59,การท่องเที่ยว56,เทคโนโลยีการโฆษณาฯ56,เทคโนโลยีมัลติมีเดีย56,เครื่องกล56,อุตสาหการ 56,ไฟฟ้า 56,วิทย์อาหาร-เทคโนโลยีอุตสาหกรรมการเกษตร60,ออกแบบอุตสาหกรรม56,สถาปัตยกรรมภายใน56,เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม56,วิศวกรรมก่อสร้าง56,การจัดการโลจิสติกส์ 59,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,เศรษฐศาสตร์-สังคม59,วิศวกรรมเคมี 58
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 หรือ 096-5922813 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    35.171.146.16:16/9/2562 5:41:39