0010001Life and Social Quality Development
การพัฒนาคุณภาพชีวิตและสังคม
สังกัดมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์, ศึกษาทั่วไป
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เลือก ปีการศึกษา: 1 / 2560 
รายชื่อ  







คำอธิบายรายวิชา ตามสาขาวิชา

 คณะ/สถาบันในส่วนกลางมหาวิทยาลัย จ.ชลบุรี
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 พุธ09:00-12:00ศร.302ศร.C6606610    
อาจารย์: ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
สำรองให้:การบริหารธุรกิจเกษตร ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10081
ทุกชั้นปี
65-0-65
1-0-1
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.302
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ทัศน์ ขันเขื่อน.
ผศ.ดร.คมเดือน โพธิสุวรรณ
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.302
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อุษา สถิตย์มั่น
ผศ.ดร.วรรณภา ทาบโลกา
  02 พฤหัสบดี13:00-16:00ศร.302ศร.C71452610    
อาจารย์: อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
สำรองให้:การจัดการการบิน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9579
สัตวศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9788
40-35-5
30-9-21
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.205
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เสกสรร สวัสดิรักษา
อาจารย์ญาธิปกร ธีระภัทรพลชัย
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.205
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สู้ศึก ศิลป์จารุ
อาจารย์กรธณัญพัฒน์ จอมธนวัฒน์
  03 พฤหัสบดี09:00-12:00ศร.209ศร.C86553110    
อาจารย์: ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9822
วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9847
การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9800
50-40-10
20-15-5
16-0-16
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.308
อาจารย์คุมสอบ: ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
ผศ.ปราณี นิมิบุตร
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.308
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ทัศน์ ขันเขื่อน.
ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
  04 พุธ13:00-16:00ศร.202ศร.C61501110    
อาจารย์: อาจารย์มนตรี อารีย์
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 982460-49-11
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์มนตรี อารีย์
อาจารย์ภานุมาศ บุญผดุง
ดร.ธนิตชยา พุทธมี
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: นายสหภัทร ชลาชัย
อาจารย์มนตรี อารีย์
นายภาณุ เอี่ยมต่อม
  05 พฤหัสบดี13:00-16:00ศร.202ศร.C70502010    
อาจารย์: ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9824
การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9800
60-50-10
10-0-10
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.311
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.รุ่งโรจน์ ไพศาลสมบัติรัตน์
อาจารย์ปภากร ศรีสอน
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.311
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.รุ่งโรจน์ ไพศาลสมบัติรัตน์
รศ.วิโรจน์ โชติพิพัฒน์วรกุล
  06 อังคาร13:00-16:00ศร.302ศร.C60342610    
อาจารย์: ดร.นัยนา สถิตย์เสถียร
สำรองให้:พืชศาสตร์-เทียบโอน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9792
ประมง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9789
ประมง ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9562
เทคโนโลยีชีวภาพ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9793
เกษตรกลวิธาน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9547
ทุกชั้นปี
30-13-17
10-5-5
10-9-1
10-0-10
7-7-0
20-0-20
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.310
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์พรชัย พรวิริยะกิจ
อาจารย์กฤษณะ เนาว์ประโคน
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.310
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เชิดศักดิ์ คงขวัญ
อาจารย์ศุภวรรณ มาลีหวล
  07 พฤหัสบดี09:00-12:00ศร.202ศร.C7064610    
อาจารย์: อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
สำรองให้:วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9847
ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9822
20-16-4
50-48-2
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก HS ห้อง HS 501
อาจารย์คุมสอบ: นายสหภัทร ชลาชัย
อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก HS ห้อง HS 501
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ปวริศา กิจประสพ
อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
  08 ศุกร์13:00-16:00ศร.202ศร.C81612010    
อาจารย์: อาจารย์มนตรี อารีย์
สำรองให้:พืชศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9783
ประมง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9785
อุตสาหกรรมอาหารและการบริการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9796
40-25-15
20-20-0
20-16-4
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ธนิตชยา พุทธมี
อาจารย์มนตรี อารีย์
อาจารย์ภานุมาศ บุญผดุง
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก ศร. ห้อง ศร.409
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์มนตรี อารีย์
นายสหภัทร ชลาชัย
นายภาณุ เอี่ยมต่อม
  09 พุธ13:00-16:00ศร.302ศร.C65521310    
อาจารย์: อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
สำรองให้:การจัดการการบิน ปี 2 ขึ้นไป รุ่น 591 กลุ่ม 9579
สัตวศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9784
40-32-8
25-20-5
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก HS ห้อง HS 704
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ชนธี ชำนาญกิจ
อาจารย์ภาณุเดช กาญจนกันติกุล
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก HS ห้อง HS 704
อาจารย์คุมสอบ: ดร.ชนธี ชำนาญกิจ
อาจารย์ดนุชวัฒน์ สุวรรณศิลป์
  10 อังคาร09:00-12:00ศร.408ศร.C6664210    
อาจารย์: อาจารย์สุทธิดา ไชยชนะ
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 984266-64-2
สอบกลางภาค: 2 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 15:00 ตึก HS ห้อง HS 504
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์สู้ศึก ศิลป์จารุ
.อาจารย์ปวีณา เมธีวรกิจ
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 15:15 - 17:15 ตึก HS ห้อง HS 504
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์บุณฑริกา ขุนวิมล
.อาจารย์วรินทร แดนดี
 วิทยาเขตจักรพงษภูวนารถ
  01 อังคาร08:00-11:0023602C4039110    
อาจารย์: ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996140-39-1
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 222
อาจารย์คุมสอบ: นางสาวสิริเพ็ญ สร้อยฟ้า
นางสาวจารุวรรณ กุลพญา
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 224
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เกษร อึ้งสวรรค์
อาจารย์ดลฤดี ศรีมันตะ
  02 พฤหัสบดี08:00-11:0023102C4031910    
อาจารย์: ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
สำรองให้:การตลาด ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9983
ทุกชั้นปี
40-31-9
40-0-40
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 224
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อรวรรณ ชุณหปราณ
นางสาวฐิติมา ปานมณี
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 231
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์เกียรติ อินรัมย์
อาจารย์ธีรดา บุญพามี
  03 จันทร์12:00-15:0023102C4542310    
อาจารย์: อาจารย์ปรารถนา อังคประสาทชัย
สำรองให้:เทคโนโลยีการโฆษณาและประชาสัมพันธ์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1002040-39-1
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 563
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ณัฐพงศ์ ชูโชติถาวร
นางสาวศุทธินี พายตะคุ
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 565
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.จีรภา เพชรวัฒนานนท์
อาจารย์รุจิรา เจริญสวัสดิ์
  04 พฤหัสบดี08:00-11:0022402C4039110    
อาจารย์: อาจารย์ปรารถนา อังคประสาทชัย
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996540-39-1
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 231
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ชัยประเสริฐ แก้วเมือง
อาจารย์วสันต์ รัตนากร
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 596
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์นภาพรรณ สุวรรณราช
อาจารย์ธนพล พึ่งตัวเอง
อาจารย์ขจรจิตร์ ธนะสาร
  05 อังคาร15:00-18:0023102C4847110    
อาจารย์: อาจารย์สิทธิชัย สุขธรรมสถิต
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10017
ทุกชั้นปี
40-40-0
48-0-48
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 565
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุชาดา ท้าวลอม
นางสาววิลาสินี ชลวิวัฒน์กุล
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 573
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สาโรช หว่างนุ่ม
Mr.Darius Hober
  06 พุธ15:00-18:0023302C4846210    
อาจารย์: อาจารย์ยศกร วรรณวิจิตร
สำรองให้:เศรษฐศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996740-40-0
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 575
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ขจรจิตร์ ธนะสาร
อาจารย์วัชราภรณ์ ขายม
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 585
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์กุลฑีรา จันทนา
อาจารย์วิญญู ปรอยกระโทก
  07 อังคาร15:00-18:0023302C40291110    
อาจารย์: ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996140-29-11
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 04 ห้อง 431
อาจารย์คุมสอบ: ดร.วาสนา เลิกเปลี่ยน
อาจารย์ศิริพงษ์ สุคันธจันทร์
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 963
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ชุมพล โมฆรัตน์
อาจารย์ปรินดา ลาภเจริญวงศ์
  08 พฤหัสบดี12:00-15:0023102C4039110    
อาจารย์: ดร.รักษ์ ห้วยเรไร
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996140-39-1
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 223
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์มณีรัตน์ ภารนันท์
อาจารย์ทิพวรรณ มีพึ่ง
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 233
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์บรรจงรัตน์ พรหมสุวรรณศิริ
อาจารย์อนุชิต ขลุ่ยนาค
  09 พฤหัสบดี12:00-15:0023302C4031910    
อาจารย์: อาจารย์สิทธิชัย สุขธรรมสถิต
สำรองให้:การตลาด ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 998340-31-9
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 04 ห้อง 432
อาจารย์คุมสอบ: ดร.นันทวัน ศรีปะนะ
อาจารย์เฉลิมขวัญ สุขสม
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 09 ห้อง 973
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์อรวรรณ ชุณหปราณ
อาจารย์อุไรวรรณ ชาญชลยุทธ
  10 พฤหัสบดี08:00-11:0043104C45341110    
อาจารย์: อาจารย์ยศกร วรรณวิจิตร
สำรองให้:การท่องเที่ยว ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996245-34-11
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 04 ห้อง 433
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ทยาวดี คำพุฒ
.อาจารย์ทรัพย์ศิริ คุ้มทองมาก
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 04 ห้อง 431
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ณชภัทร พิชญมหุตม์
.ดร.จุฬารัตน์ ศรีกุล
  11 จันทร์13:00-16:0023402C4541410    
อาจารย์: อาจารย์พชรมณ บุญแสน
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 998145-41-4
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 596
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์สุภาวดี สายสนิท
.อาจารย์ขวัญชีวา ไตรพิริยะ
.อาจารย์เฉลียว บุตรวงษ์
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 587
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์อังคณา ลีรัตนานุกูลศิริ
.อาจารย์เฉลียว บุตรวงษ์
  12 จันทร์08:00-11:0023402C4541410    
อาจารย์: อาจารย์พชรมณ บุญแสน
สำรองให้:ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารสากล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 998145-41-4
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 596
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์เฉลียว บุตรวงษ์
.อาจารย์สุภาวดี สายสนิท
.อาจารย์ขวัญชีวา ไตรพิริยะ
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 593
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์อัครวุฒิ สื่อประสาร
.อาจารย์สุภาวดี สายสนิท
  13 พฤหัสบดี12:00-15:0043104C45341110    
อาจารย์: อาจารย์ยศกร วรรณวิจิตร
สำรองให้:การท่องเที่ยว ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996245-34-11
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 577
อาจารย์คุมสอบ: .ว่าที่ร้อยตรีพนิตย์ ทองดี
.อาจารย์สุมาลี สมนึก
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 595
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์สายัณห์ เทพแดง
.อาจารย์ณัฐพงศ์ ชูโชติถาวร
  14 พฤหัสบดี08:00-11:0023302C5046410    
อาจารย์: อาจารย์สิทธิชัย สุขธรรมสถิต
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001746-43-3
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 05 ห้อง 573
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์โฉมฉาย เนื่องจำนงค์
.อาจารย์สมถวิล ชัยดำรงค์โรจน์
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 05 ห้อง 575
อาจารย์คุมสอบ: .Mr.Lester Udang
.อาจารย์ประวิทย์ พุ่มพา
  15 อังคาร08:00-11:0023102C4640610    
อาจารย์: อาจารย์สิทธิชัย สุขธรรมสถิต
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 1001746-40-6
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 235
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ณชภัทร พิชญมหุตม์
.นางสาวนัฐกานต์ สิทธิสาร
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 246
อาจารย์คุมสอบ: .ผศ.ชัยประเสริฐ แก้วเมือง
.อาจารย์ประภาภัทร ปิยวาจานุสรณ์
  16 พฤหัสบดี12:00-15:0022402C4038210    
อาจารย์: อาจารย์ปรารถนา อังคประสาทชัย
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996540-38-2
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 233
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ปรินดา ลาภเจริญวงศ์
.นางสาวลัดดา มุจลินทร์วิลาศ
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 234
อาจารย์คุมสอบ: .นายวัชรกร รัตนกิจ
.อาจารย์เกศินี สือนิ
  17 จันทร์15:00-18:0023102C4037310    
อาจารย์: อาจารย์ปรารถนา อังคประสาทชัย
สำรองให้:บัญชีบัณฑิต ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 996540-37-3
สอบกลางภาค: 3 ต.ค. 2560 เวลา 12:30 - 15:00 ตึก 02 ห้อง 234
อาจารย์คุมสอบ: .ผศ.นวลละออ อานามวัฒน์
.นางสาวทิพวรรณ จันชัยชิต
สอบปลายภาค: 4 ธ.ค. 2560 เวลา 09:00 - 11:30 ตึก 02 ห้อง 235
อาจารย์คุมสอบ: .อาจารย์ประทีป วิจิตรศรีไพบูลย์
.อาจารย์คมสันต์ สุขวิญญา
 วิทยาเขตจันทบุรี
  01 จันทร์13:00-16:003401/2LB3C40301010    
อาจารย์: อาจารย์สุพิชฌาย์ เพ็ชรสดใส
สำรองให้:เศรษฐศาสตร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9930
วิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9945
ทุกชั้นปี
30-6-24
30-14-16
10-9-1
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก SC ห้อง 1093
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วัชนะชัย จูมผา
อาจารย์ยิ่งยศ ทิพย์ศรีราช
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก SC ห้อง 1093
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุภิญญา แย้มรัตน์
อาจารย์สุพิชฌาย์ เพ็ชรสดใส
  02 จันทร์09:00-12:00430204C50331710    
อาจารย์: อาจารย์ศุภากร สุจริตชัย
สำรองให้:การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 990250-32-18
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก LB3 ห้อง 3304
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วรรณศิริ หิรัญเกิด
ดร.บุราณี ระเบียบ
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก LB3 ห้อง 3304
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ประหยัด กองสุข
อาจารย์อัคฆพงศ์ สถาวรินทุ
  03 พฤหัสบดี09:00-12:001073SCC30181210    
อาจารย์: อาจารย์สุพิชฌาย์ เพ็ชรสดใส
สำรองให้:การจัดการ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 9866
ทุกชั้นปี
30-18-12
30-0-30
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก LB3 ห้อง 3302
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ธนะวัฒน์ ชนะวรรโณ
อาจารย์ดุสิต ศรีวิไล
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก LB3 ห้อง 3302
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์สุนทรณ์ ฟักเฟื่อง
อาจารย์รุ่งโรจน์ ตับกลาง
  04 จันทร์13:00-16:00430204C3092110    
อาจารย์: อาจารย์ศุภากร สุจริตชัย
สำรองให้:เทคโนโลยีเครื่องกล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 992130-7-23
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก LB3 ห้อง 3304
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์วรรณศิริ หิรัญเกิด
ดร.บุราณี ระเบียบ
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก LB3 ห้อง 3304
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.ประหยัด กองสุข
อาจารย์อัคฆพงศ์ สถาวรินทุ
ปริญญาตรี เทียบโอน
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  05 จันทร์13:00-16:001081SCC50351510    
อาจารย์: ดร.พูลสุข บุญก่อเกื้อ
สำรองให้:เทคโนโลยีเครื่องกล ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 993350-35-15
สอบกลางภาค: 4 ต.ค. 2560 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก LB3 ห้อง 3204
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.สาโรจน์ ประเสริฐศิริวัฒน์
ผศ.พรสิณี ดาราพงษ์
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 14:30 ตึก LB3 ห้อง 3204
อาจารย์คุมสอบ: อาจารย์ยุพา บุญมี
อาจารย์นิภาพร จุฬารมย์
 วิทยาเขตอุเทนถวาย
ปริญญาตรี ปกติ
กลุ่มวันเวลาห้องตึกเรียนที่นั่งสอบ(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 ศุกร์09:00-12:004401-204C8075510    
อาจารย์: อาจารย์มัณทนาภรณ์ อรุณเรือง
สำรองให้:เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10045
สถาปัตยกรรมภายใน ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10068
การจัดการโลจิสติกส์ ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10072
35-23-12
35-30-5
25-22-3
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 16:00 ตึก 04 ห้อง 4501
อาจารย์คุมสอบ: นายจีระศักดิ์ ดีสะเมาะ
นายมนูญ จิตรสำเริง
  02 ศุกร์13:00-16:00430204C70482210    
อาจารย์: อาจารย์มัณทนาภรณ์ อรุณเรือง
สำรองให้:การออกแบบอุตสาหกรรม ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10065
วิศวกรรมก่อสร้าง ปี 1 ขึ้นไป รุ่น 601 กลุ่ม 10069 รุ่น 601 กลุ่ม
35-19-16
35-28-7
สอบปลายภาค: 8 ธ.ค. 2560 เวลา 13:00 - 16:00 ตึก 04 ห้อง 4503
อาจารย์คุมสอบ: ผศ.สารดา จารุพันธ์
อาจารย์อรดา ขำอินทร์
คำอธิบายรายวิชา
ปรัชญา และหลักธรรมในการดำรงชีวิต การสร้างแนวความคิดและเจตคติของตนเอง ธรรมะกับการสร้างคุณภาพชีวิต บทบาทหน้าที่และความรับผิดชอบต่อตนเองและผู้อื่น การบริหารและการพัฒนาตนในการดำเนินชีวิตทางสังคม และการร่วมกิจกรรมทางสังคม เทคนิคการครองใจคนและการสร้างผลิตผลในการทำงานอย่างมีคุณภาพ
การจัดการ 53 ,ผลิตสัตว์ 55 ,ชีวภาพ 54 ,สุขภาพสัตว์ 54 ,ผลิตภัณฑ์ 54 ,ภูมิทัศน์ 54,วิทย์อาหาร 55,สัตวแพทย 55 ,วิทยคอม 55 ,เศรษฐ 54 ,เทคสาร 55 ,ธุรกิจเกษตร55,โลจิสติกส์ 54,วิศวเกษตร56,อังกฤษเพื่อการสื่อสาร56,การจัดการการบิน56,ประมง54,พืชศาสตร์54,สัตวศาสตร์54,เกษตรกลวิธาน55,เทคโนโลยีการจัดการอุตสาหกรรมอาหาร55,เทคโนโลยีการเกษตร55,วิศวกรรมเมคคาทรอนิกส์58,การจัดการ58,สัตวศาสตร์59,การจัดการ58,พัฒนาผลิตภัณฑ์และการจัดการนวัตกรรม59 , การตลาด58,วิทยาศาสตร์สุขภาพสัตว์59,ภูมิทัศน์59,การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน59,ประมง59,เทคโนโลยีชีวภาพ59,บัญชี58,วิทย์คอม-บริหาร59,การจัดการโลจิสติกส์ 59.ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร59,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,ระบบสารสนเทศ-บริหาร58,บริหารธุรกิจเกษตร59,พืชศาสตร์59,สารสนเทศบริหาร59,อุตสาหกรรมอาหารฯ59,การท่องเที่ยว56,เทคโนโลยีการโฆษณาฯ56,เทคโนโลยีมัลติมีเดีย56,เครื่องกล 56,อุตสาหการ 56,ไฟฟ้า 56,ออกแบบอุตสาหกรรม56,สถาปัตยกรรมภายใน56,เทคโนโลยีสถาปัตยกรรม56,วิศวกรรมก่อสร้าง56,การจัดการโลจิสติกส์ 59,ภาษาอังกฤษ56,ท่องเที่ยว56,เศรษฐศาสตร์-บริหาร59,เศรษฐศาสตร์-สังคม 59
หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  10 = วิชาการศึกษาทั่วไป  11 = พื้นฐานวิชาชีพ  12 = ชีพบังคับ  13 = ชีพเลือก  14 = เลือกเสรี
   
 
เว็บไซต์มหาวิทยาลัย - สกอ. - กยศ. - สมศ.
    นักศึกษาที่มีปัญหาในการใช้ระบบกรุณาติดต่อ
      081-9821881 หรือ 096-5922813 ในเวลาราชการ

    
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact staff : งานทะเบียนและวัดผล
    34.237.76.91:15/9/2562 23:25:22